Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโด้ใหม่ เหมือนงานจะเข้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโด้ใหม่ เหมือนงานจะเข้า

ควรทำอย่างไร ข้อมูลในhdd จะหายมั๊ยครับ

ขอรายละเอียดชัดเจนกว่านี่หน่อยครับมันกว้างไป

Comment

Originally posted by monky99 View Post
      ขอรายละเอียดชัดเจนกว่านี่หน่อยครับมันกว้างไป
      ยังไงเอ่ย บอกมาได้เลยคับ

คือ คอมมี hdd 2ลูก พังไป1 เลย ไป ซื้อ ssd มาลงวิ้นโด้ใหม่ โดนถอดลูกที่พังออก เปลี่ยนเป็นssd เข้าไป แล้วลงวินโด้เสร็จ ก็เป็นตามภาพที่แคปมาให้ดู hdd อีกลูกมันหายไป กลายเป็น dynamic ตามที่เห็น

Comment

คลิกขวาที่ชื่อ Disk 1 มีเมนู convert to basic disk ไหม ?

Comment

Originally posted by kaikimao View Post
          คลิกขวาที่ชื่อ Disk 1 มีเมนู convert to basic disk ไหม ?

มีคับ

ยังไม่กล้ากดครับ กลัว ข้อมูลจะหาย

Comment

ไม่กดก็ไม่รู้ครับ

ถ้าไงข้อมูลมันก็อยู่บน disk นั่นแหล่ะ ไม่หายไปไหน, ถ้า convert แล้วไม่เห็นไฟล์จริงๆ หาโปรแกรมกู้ข้อมูลมาอ่านออกได้ครับ (pm ให้ได้ ถ้าต้องการ)

Comment

Originally posted by kaikimao View Post
              ไม่กดก็ไม่รู้ครับ

ถ้าไงข้อมูลมันก็อยู่บน disk นั่นแหล่ะ ไม่หายไปไหน, ถ้า convert แล้วไม่เห็นไฟล์จริงๆ หาโปรแกรมกู้ข้อมูลมาอ่านออกได้ครับ (pm ให้ได้ ถ้าต้องการ)

pm มาไว้ก่อนก็ได้คับ กัน เหนียว

Comment

Working...
              X