Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดเสปคให้หน่อยครับ 30000+-ไม่เกิน2000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดเสปคให้หน่อยครับ 30000+-ไม่เกิน2000

ตอนนี้กำลังลังเลอยู่ครับ ว่าจะซื้อ โน้ตบุ๊คหรือว่า PC ดี

เพราะว่าโน้ตบุ๊คที่เล็กไว้มันแพงเหลือเกิน ที่เล็งไว้40000กว่า specยังไม่ถึงครึ่งของPCเทพๆเลย

จุดประสงค์ในการใช้งานคือ ทำเว็บไซค์ และใช้เล่นเกม โหดๆบ้าง(คิดดูนะคับ อุตส่าห์ ซื้อเกมใหม่ๆอย่าง Fall out3 Crysis Far cry2 มาเตรียมรอแล้วเนี่ย ที่จิงอยากซื้อไว้รอเกมเทพอย่างFEAR2 ด้วย ) อยากสัมผัสความรู้สึกของภาพสวยๆมั้ง TT นึกแล้วก็เศร้า คอมที่บ้านไม่ได้เปลี่ยนมากกว่า6ปีแล้ว เลยคิดว่าซื้อสักเครื่องน่าจะดี

ราคา30000 ไม่เกิน32000อ่ะนะคับ ไม่รวม Monitorนะครับ เพราะมีmonitor ของ HP W1907 20 นิ้วอยู่แล้ว ไม่รู้ดีป่าว เหอะๆๆ พี่ซื้อมาแตะไม่ถึงสองอาทิดย์ เลยริบมาซะเลย

ถามอีกนิดว่าถ้าเกิดจะซื้อมีที่ไหนที่เขารับบัตรเครดิตไหมครับ ที่เป็นพวกvisaอ่ะไรพวกนี้ ช่วยแนะนำร้านที่เขารับจัดให้ แล้วน่าเชื่อถืออ่ะคับ เพราะว่า พ่อเป็นคนผ่อนและไม่ชอบพวกร้านย่อยอ่ะคับ

ขอบพระคุณมาล่วงหน้า

เล่นได้ทุกเกมส์ครับ รับรอง

Q9550 11900
    ASU P5QL-E 3600
    RAM GEIL 1Gx2 1100 ใช้ไปก่อนซื้อเพิ่มได้ครับ เครื่องผม 2G ยังเล่นได้ไม่มีกระตุกเลยครับ
    DVDRW 800
    CASE 1200
    PCI-E HD4870 PALIT 9800
    PSU ICUTE 650W 2600
    HDD 320G 1900 ซื้อเพิ่มทีหลังแล้วกันครับ

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

แรงมากๆเลยครับพี่วิกร

Comment

แอบมาสืบ.. จาซื้อคอมใหม่เหมือนกัน..

มีข้อสงสัย HD 4850 กะ HD 4870 ที่ mem เท่ากันความแรงต่างกันเยอะมั้ยคับ..

ถ้าเทียบกับราคาที่ HD 4870 แพงกว่าอยู่พอควร.. คิดว่า เลือกอันไหนคุ้มเงินกว่ากันครับ..

Comment

แล้ว ASUS P5QL-E กับ P5Q Pro ต่างกันยังไงคับ เห็น P5QL-E ราคาถูกกว่า

Comment

Originally posted by disp View Post
              แล้ว ASUS P5QL-E กับ P5Q Pro ต่างกันยังไงคับ เห็น P5QL-E ราคาถูกกว่า
              ชิพ

Comment

Originally posted by ploynut View Post
                ชิพ
                อ่า.. thanks คับ

Comment

ถ้าให้เลือกคุ้มเงินสุดก็HD4850ครับ

แต่ถ้างบถึงก็เอาHD4870ไปเหอะ

Comment

Working...
                  X