ซื้อ S42-LM01 มาเดือนตุลาจนป่านี้ยังไม่ได้แรมที่แถม
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: ซื้อ S42-LM01 มาเดือนตุลาจนป่านี้ยังไม่ได้แรมที่แถม

OverclockZone Member Apest's Avatar

Thumbs down ซื้อ S42-LM01 มาเดือนตุลาจนป่านี้ยังไม่ได้แรมที่แถม

ผมซื้อ BenQ S42-LM01 เมื่อประมาณต้นเดือนที่แล้วในร้านคอมพิวเตอร์ แอน วีดีโอแลป ที่คาร์ฟูร์ สาขาหาดใหญ่(ท่านใดที่อยู่หาดใหญ่คงจะรู้ดี) ตอนที่ผมไปซื้อยังไม่ทราบว่ามีการแถมแรมด้วยหลังจากที่ผมได้เครื่อง ผมก็ได้เข้ามาที่เว็บบอร์ด notebookspec แล้วท่าน 1-10 ก็ได้แจ้งว่า มีโปรฯใหม่ แถมแรม ผมก็ได้โทรไปถามทางร้านว่า "มี BenQ S42-LM01 มีแรมที่แถมด้วยใช่หรือเปล่าครับ" ร้านก็แจ้งมาว่า "ใช่ครับ พี่เพิ่งอ่านโปรโมชั่นพอดีเลย"(คิดในใจ ถ้าไม่โทรไปร้่านมันจะแจ้งลูกค้าที่ซื้อไปแล้วมั้ย) ผมก็ถามว่า "จะได้ประมาณตอนไหนครับ" ทางร้านก็แจ้งกลับมาว่า "คงต้องรอสักพักเพราะต้องทำการเครมกับทางศูนย์ BenQ" ผมก็งงๆแล้วก็ถามไปว่า "ประมาณสักเท่าไหร่ได้ครับ" ร้านก็ตอบกลับมาว่า "สักเดือนนึงครับ" ผมก็โอเควางสายไป จากนั้นก็เมื่อช่วงเย็นผมได้เข้าบอร์ด notebookspec แล้วพบ User ท่านนึงซื้อ S42 ที่ร้าน CSC แล้วได้แรมที่แถมแล้ว ผมก็เริ่มคิดว่า "ทำไมของเรา ยังไม่ได้ที่ กทม ได้แล้ว หรืออาจจะเป็นเพราะที่ ตจว. มันช้า" แล้วจากนั้นประมาณปลายเดือนผมก็ได้ไปถามอีกรอบ ทางร้านก็ได้แจ้งกลับมาว่า "ต้องรอทาง Sell เบ็นคิวโทรกลับมาครับ" ผมก็โอเค แล้วก็กลับบ้าน แล้วก็เมื่อไม่กี่วันมานี่ทางบ้านผมก็ได้ไปตามให้อีกครั้งทางร้านก็แจ้งกลับ มาว่า "ได้แน่ๆ แต่ต้องรอทาง Sell เบ็นคิวติดต่อมา ตอนนี้ติดต่อไปไม่ได้เลย" (แล้วตอนที่มันเอาเครื่องมาให้ลูกค้ามันเอามาจากไหน แล้วติดต่อไม่ได้เครื่องจะมาได้อย่างไร) แล้วเมื่อตอน 2 ทุ่มกว่าๆก็ไปที่ร้านอีกครั้งถามคำถามเดิมๆมันก็ตอบแบบเดิมๆกลับไปกลับมา ติดต่อไม่ได้บ้าง ทาง Sell ไม่ได้ติดต่อกลับมาบ้าง แล้วก็ได้ถามไปว่า "แล้วติดต่อทาง Sell ไม่ได้แล้วจะเอาเครื่องที่ไหนให้ลูกค้า" ทางร้านก็เงียบ พอถามว่ามีเบอร์ Sell มั้ย จะได้ติดต่อเอง เอาชื่อมาก็ได้" ร้านก็บอกว่า "รู้จักแต่ชื่อเล่น" แล้วก็ได้พูดต่ออีกว่า "Sell เปลี่ยนเบอร์มั่ง"(พนักงานขายพูดกับแบบเนี่ยเลยเหรอ แบบบัดความรับผิดชอบ) แล้วทางร้านก็บอกว่า "เดียวจะโทรเร่งให้พรุ่งนี้" แล้วประกันปี ที่ 2 ที่ผมต่อกับทางร้านก็ยังไม่ได้ความอะไรเลย สรุปร้านมันเล่นตัว หรือทางเบ็นคิวยังไม่ได้ส่งแรมมาให้ทางร้านครับ หมายความว่าอย่างไรกัน

ที่ผมสงสัยและข้องใจ
    1.ทำไมต้องพูดกลับไปกลับมา(ถามพนักงานขายคนละคน แต่ทำไมพูดไม่เหมือนกัน ทำงานร้านเดียวกับหรือเปล่า)
    2.ติดต่อ Sell ไม่ได้แต่เอาเครื่องมาขายได้ยังไง งงสุดๆข้อนี้
    3.ตอนไปซื้อเครื่องละ 7 วันได้เลย พอของแถมต้องรอเป็นเดือนๆ
    4.ปกติของแถมต้องรอของกันเป็นเดือนๆ ด้วยเหรอครับ ถ้ามีช่วยบอกผมหน่อยจะได้ รับทราบไว้เป็นความรู้ใหม่ ขอบคุณมากครับ
    5.ถ้ามีของแถมจริงๆร้านก็ต้องรับทราบแล้วบอกลูกค้าตั้งแต่ตอนซื้อเครื่อง ไม่ใช่ให้ลูกค้าโทรไปแบบนั้น ร้านแบบเนี่ยก็มีด้วย
    6.ร้านที่ผมซื้อผิด หรือ BenQ ผิด หรือผมผิดที่ไม่ทวงแต่ตอนซื้อ

เคยโทรไปถามทางเบ็นคิวก็บอกว่าให้มาติดต่อที่ร้านเลย

ต้องขออภัยที่บ่นนานไปหน่อยขอเอามาเล่าไว้เป็นประสบการณ์ละกันครับ ซื้อของจ่ายเงินไปแล้วจะทวงของแถมมันยากลำบากเหลือเกิน ถูกอย่างที่ท่าน 1-10 พูดไว้ "ร้านไหนไม่แถม ไม่ต้องซื้อ"

ขอบคุณครับ

ซื้อ S42-LM01 มาเดือนตุลาจนป่านี้ยังไม่ได้แรมที่แถม หมายความว่ายังไง

OverclockZone Member vampires102's Avatar
    ห้างซีคอน สแควร์ ร้าน Neo_Computer ชั้น B1

น่าเห็นใจจริง

****แม่ม

OverclockZone Member ignited's Avatar

เรื่องแรมนั้น ตอนที่ผมขอแรมถ้าจำไม่ผิดเค้าต้องเอาใบเสร็จไปขอแลกกะทางเบ็นคิวนิครับ ตอนผมซื้อที่ร้านที่พันทิพเลยให้เค้าไปแลกให้เลย คิดว่าคงต้องดำเนินการตรงส่วนนี้เลยอาจจะนาน

แต่นี่มันก็นานเกินไปจริงๆนะ -*-

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ลุยโลด มันเป็นสิทธิ์ของเรานี่ครับที่จะได้ และท่านได้สิทธิ์นั้นเดี๋ยวนี้~

OverclockZone Member

กำผมก็อยู่หาดใหญ่ ถ้าผมไปซื้อ Benq s41 LM-60 จะโดนเหมือนกันปะเนียะ

ปล.ตอนนี้ยังไม่รีบซื้อเพราะยังเก็บตังมะได้ = =

ผมว่านะครับอาจเป็นเพราะอยู่ไกลด้วยเพราะที่เคยถามมันเป็นโปรที่ กทม แต่ ถ้าเค้าแถมของแถมคงต้องส่งลงใต้ คงกลัวระเบิดเลยส่งของไปช้า

แจ้งชื่อคุณไปที่บริษัทดูสิครับ เล่าให้เค้าฟัง บริษํทเบ็นคิวนะ 0-2670-0310 ถึง 1
    เรื่องนี้ผมอ่านดูคิดว่าร้านที่คุณซื้อไม่น่ามีความผิดครับ เพราะ แรมมันต้องส่งมาจากบริษัทเบ็นคิว
    ผมว่ากรณีนี้คุณน่าจะได้นะครับ โทรติดต่อตรงเลยดีกว่า เบ็นคิวเค้าใจดีครับแต่อาจดูแลไม่ทั่วถึงตกๆหล่นๆมั้ง
    เคยโทรไปเจอเป็นน้องผู้หญิงฝ่ายขายพูดจาน่ารักบริการดี

โชคดีนะครับ ถ้าได้ไม่ได้ยังไงก็มาบอกกันบ้าง

OverclockZone Member Apest's Avatar

ขอบคุณมากทุกๆคนครับ

เดียวผมจะลองโทรติดต่อถามศูนย์ดู เผื่อเจอน้องผู้หญิงฝ่ายขายน่ารัก อิๆ

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

ห้าๆ ทำใจไปไอ้น้อง

OverclockZone Member stormlegolas's Avatar

เอาใจช่วยครับ อย่ายอมเพราะมันเป็นสิทธิผู้บริโภค

ตกลงได้เรื่องแล้วครับ

โทรคุยกับทางเบ็นคิวเรียบร้อย เดียวจะส่งแรมมาให้ถึงบ้าน

ส่วนเรื่อง่ต่อประกันเดียวทางเบ็นคิวตามเรื่องให้ครับ

อิอิพนักงานใจดี ต้องขอบคุณทุกท่านมากครับ

OverclockZone Member tester234's Avatar

ยินดีด้วยครับ

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

เป็นที่ร้านขายครับแบบนี้ ไม่ได้เป็นที่เบนคิว

Quote Originally Posted by stroumphs View Post
    เป็นที่ร้านขายครับแบบนี้ ไม่ได้เป็นที่เบนคิว
    ผมก็คิดว่าแบบนั้่น

ทำไมต้องอ้าง Sell เบ็นคิว

ในเมื่อติดต่อไม่ได้ แล้วติดต่อศูนย์ใหญ่ไม่ได้เลยหรอ - -

ผมว่ามันไม่ตามให้มากกว่า

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

สงสัยกะเก็บไว้กินเอง

อิอิ

ผมก้ออยุหาดใหญ่นะ

แนะนำJIB สาขาแรก พนักงานพูดดี แต่คุณต้องรู้มากกว่าเค้าหน่อย
    กะHWHตรงข้ามกัน พนักงานพูดดีเช่นเคย แต่ประกัน...

mr.aof
    Guest

ผมซื้อวันที่ 6 ต.ค.
    แล้วขอโปรโมชั่น กับผ่านศูนย์ BenQ เพราะ ผมซื้อกับร้าน JIB พิษณุโลก
    จนถึงตอนนี้ไปถามร้าน JIB บอว่าทางศูนย์ของแถมหมด(แรมหมด)
    เลยต้องรอต่อไปเรื่อยๆๆ
    เซ็งจิตเลย ศูนย์ BenQ ไม่แถมบอกกันมาตรงๆซิ จะได้ไปเพิ่ม Ram เองก้อได้....เซ็งโว้ย๐๐

Quote Originally Posted by sicklab View Post
    สงสัยกะเก็บไว้กินเอง

อิอิ

ผมก้ออยุหาดใหญ่นะ

แนะนำJIB สาขาแรก พนักงานพูดดี แต่คุณต้องรู้มากกว่าเค้าหน่อย
    กะHWHตรงข้ามกัน พนักงานพูดดีเช่นเคย แต่ประกัน...
    ปกติผมก็ชอบไปซื้อสาขาแรกครับ อิิๆ

คุ้นเคยมากกว่า ชอบหยอกพนักงาน 5 5

Quote Originally Posted by mr.aof View Post
    ผมซื้อวันที่ 6 ต.ค.
    แล้วขอโปรโมชั่น กับผ่านศูนย์ BenQ เพราะ ผมซื้อกับร้าน JIB พิษณุโลก
    จนถึงตอนนี้ไปถามร้าน JIB บอว่าทางศูนย์ของแถมหมด(แรมหมด)
    เลยต้องรอต่อไปเรื่อยๆๆ
    เซ็งจิตเลย ศูนย์ BenQ ไม่แถมบอกกันมาตรงๆซิ จะได้ไปเพิ่ม Ram เองก้อได้....เซ็งโว้ย๐๐
    หมดแล้วได้ยังไงครับ ผมเพิ่งโทรไปเมื่อวานทางเบ็นคิวจะส่งมาให้ถึงบ้านเลย

ลองโทรไปดูครับ พนักงานพูดจาน่ารัก ครับ อิๆ
    Last edited by Apest; 13 Nov 2008 at 11:20:18.

mr.aof
    Guest

Quote Originally Posted by Apest View Post
    ปกติผมก็ชอบไปซื้อสาขาแรกครับ อิิๆ

คุ้นเคยมากกว่า ชอบหยอกพนักงาน 5 5

หมดแล้วได้ยังไงครับ ผมเพิ่งโทรไปเมื่อวานทางเบ็นคิวจะส่งมาให้ถึงบ้านเลย

ลองโทรไปดูครับ พนักงานพูดจาน่ารัก ครับ อิๆ
    จริงหรอครับนี่ เดี๋ยวจะไปถามร้าน JIB แล้วบอกว่าเดี๋ยวทางศูนย์เค้าจะส่งให้ถึงบ้าน
    เดี๋ยวดู JIB เค้าจะว่าอย่างไร

ผมก้อซื้อร้าน JIB ครับแต่ซื้อตอนวันที่ 5 พย. อ่ะจะได้แถมมั๊ยฝากถามด้วยนะครับของผม LM 05

Bookmarks

Bookmarks