คือเป็น เครื่องแบบ ที่ touchpad กับ body เป็นคนละชิ้นแล้วมากอบ กับ ใช้fujitsu s2110 ครับ

แต่ touchpadผม มุม ล่าง ซ้าย มัน ไม่ค่อยสนิทกับ body ครับ แต่อีก 3 มุม สนิทดี ที่ ว่า ไม่ ค่อยสนิทก้อเพราะว่า เวลา เคาะ ไปแล้ว ฟังเสียงได้เลย ครับ มันจะไม่เหมือนมุม อื่นอ่ะ แล้วก้อรู้สึกด้วย นิ้วว่า มันไม่สนิทถ้ามองด้วย ตา เวลามีแรงกด มันจะขยับได้ เด้งเบาๆครับ

แต่การใช้งาน ปกติดี ครับ เลื่อนไม่สะดุด ครับ รำคาญเสียง งับ
พอจะมีทางแก้ไข มั้ย ครับ เครื่องอยู่ในประกัน
ไม่ทราบ ว่าต้องทำยัง หรือว่าอาการแบบนี้เป้นเรื่องปกติ ครับ