Announcement

Collapse
No announcement yet.

ราคา LCD มันจะลดลงมาอีกไหมค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ราคา LCD มันจะลดลงมาอีกไหมค่ะ

คือว่าจะซื้อสัก 22" แต่แรกๆราคามันก็ยังแพงอยู่ เลยรอแล้วรออีกจนถึงวันนี้

แล้วมันจะลดลงอีกเยอะไหมค่ะ ถ้าถึงสิ้นปี อย่าง 7000 จะเหลือ 5000 อะไรเงี้ย

จะได้อดใจรอไว้ค่ะ ตอนนี้ใช้ 17" CRT ของ sumsung อยู่

แล้วจอของอะไรดูหนังเล่นเกมส์ดีๆค่ะ แนะนำหน่อย

ลดลงเท่าไหร่นี่ไม่รู้เหมือนกัน แต่ผมว่าตอนนี้มันก็ลงมาจากปีที่แล้วเยอะมากเลยนะ แบบว่าลงเรื่อยๆ แต่ถ้าจาก 7000บาท เหลือ 5000บาท ในสิ้นปีนี้คงจะเป็นไปได้ยากครับ ถ้าต้องการใช้งานหรืออยากจะเปลี่ยนแล้ว ผมว่าซื้อไปเลยดีกว่า

ยี่ห้อไหนรุ่นไหนดีนี่ พูดยากครับ ผมว่าดูสเปคมันอย่างเดียวก็ไม่พอ ต้องไปดูด้วยตาตัวเอง เลือกเอาที่ชอบเลยครับ แน่นอนที่สุด หรือรอท่านอื่นมาแนะนำครับ ผมไม่รู้จะแนะนำตัวไหนเหมือนกัน

อันนี้เล่าให้ฟัง เมื่อว่าผมไปซื้อให้น้องมาตัวนึง มีเงินอยู่ 3พันกว่าบาท กะไว้ว่า 17" ยังอาจจะไม่ได้ สรุปได้ 18.5นิ้ววายสกรีน จอกระจกซะด้วย ของเอเซอร์ สวยงามมาก ที่ราคา3200บาท อึ้งกับราคาในตอนนี้เหมือนกันครับ

Comment

ต้อง samsung สิครับ อย่าเอาเลยจอกระจก จอกระจกมันอาจจะภาพสดกว่า แต่จอด้านไม่มีแสงสะท้อนให้ปวดตานะครับ จอด้านสีสันก็โอเคครับ samsung เล่นได้ครับสีสดดี

Comment

จอกระจกถ้าตั้งในมุมดีๆไม่มีแสงผ่านข้างหลังก็ไม่มีปัญหาครับ ใช้จอกระจกอยู่เล่นทั้งวันยังสบายๆครับ

Comment

ถ้าแบรนด์ดังๆ 5000 คงยาก จอขนาดเล็กตายหมด ตอนนี้ก็มีจอ 22 5000เยอะเหมือนกัน เช่น Viewsonic ดังในอเมริกา กำลังทำตลาดในบ้านเรา(ราคาไม่แพง) advice ขาย 3รุ่นตอนนี้ขึ้นราคามาหน่อย 5000-5500

Comment

อดใจไว้ครับ ช่วงก่อนปีใหม่ปีที่แล้ว ผมไปเดินพันทิพ 2 ครั้ง คือ ช่วง 1 อาทิตย์ก่อนปีใหม่ ราคาจอ LCD 22" ยังอยู่ที่ 11000 บาท ลดราคานิดหน่อย แต่พอไปเดินอีกที ปรมาณ 1-3 วันก่อนปีใหม่ เขาลดราคาลงอีก ผมได้ Samsung 22" มาในราคา 9000 บาทครับ ฉะนั้นผมว่าถ้ารอได้ก็รอตอนปีใหม่ดีกว่าครับ น่าจะมีโอกาสดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณค่ะพี่ๆ น่ารักกันจังเลย

Comment

ลดเรื่อยๆแน่นอน
                22นิ้ว5000 คงได้ปีหน้า
                ถ้าจะรีบซื้อแต่ยังเกินงบ
                ลองดูในห้องมือ2ครับ

Comment

ลืมไปมีbenq 5600บาท 22นิ้ว

Comment

ผมพึ่งจะไปสอยมาเองครับ acer22" รหัสลงท้าย 224 เป็นรุ่นใหม่ล่าสุด จอเคลือบเงา ราคาแค่ 6,600 เอง น่าจะคุ้มสุดในตอนนี้แล้วอ่ะครับ ถ้าไปเลือกไม่ถูกยังไง เดี๋ยวอาสาไปเป็นเพื่อนช่วยเลือกครับ

Comment

ล่าสุดผมไปเห็นที่พันทิบ Asus 22" ก็ราวๆ 5พันปลายๆนะครับ

Comment

รู็สึกว่า ซัมซุง 2253LW 22" อะ ตอนนี้ประมาณ 6300

Comment

อืมมม

Comment

ตอนนี้ มีตังก็ซื้อคับประหยัดไฟรักษาสายตา (เรื่องพวกนี้รอนานไม่ได้อันตราย)
                            แต่ถ้าคิดว่ารอได้ อยากดูของนานๆ ก็รอต้นปีคับ ถูกลงกว่าหน่อยนึง

Comment

Working...
                            X