Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง วีดีโอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง วีดีโอครับ

คือพอจะมีวิธีหรือโปรแกรมอะไรบ้างไหมที่จะดึงภาพวีดีโอที่เรามีให้ชัดขึ้นพอดีผมโหลดหนังมา อยากทำเป็นดีวีดีเก็บไว้ แต่ภาพมันไม่ค่อยชัด อยากจะดึงภาพให้มันชัดอะคับ

มีอยู่คนนึงครับเขาเก่งมากๆ แต่ไม่เข้ามาตอบเลย กระทู้ผมละตอบจัง หรือว่าเก่งแต่...

Comment

รอดู

Comment

Originally posted by ittiphol View Post
        มีอยู่คนนึงครับเขาเก่งมากๆ แต่ไม่เข้ามาตอบเลย กระทู้ผมละตอบจัง หรือว่าเก่งแต่...
        ช่วยผมหน่อยนะงับ

Comment

ถ้าห่วยตั้งแต่ต้นฉบับ ทำให้มันดีขึ้นก็ฝืนธรรมชาติไปหน่อยนะครับ
          ใช้ avisynth filters ช่วยก็พอได้อยู่ แต่อย่าหวังอะไรมากเลยครับ ยุ่งยาก พวก deblock denoise deband upscale ผมเองก็ไม่ชำนาญในการตีความคลิป ว่าอาการแบบไหนแก้วิธีไหน ถนัดแต่หยิบfiltersสำเร็จรูปมาใช้

ถ้าคุณพอรู้จัก avisynth ค่อยมาถามอีกทีละกันครับ

หรือคุณลองตัดตัวอย่างมาสั้นๆ หาที่อัพโหลด เช่น mediafire ผมจะลองดูว่าทำให้มันดีขึ้นได้แค่ไหน
          Last edited by Ittipol02; 11 Nov 2008, 21:31:33.

Comment

Working...
          X