Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆช่วยด้วยค่ะ รบกวนถามหน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆช่วยด้วยค่ะ รบกวนถามหน่อยค่ะ

รบกวนพี่ๆหน่อยค่ะ คอมเวลาเปิด มันจะ Restar 5-10 ครั้ง ถึงจะใช้งานได้
    ไม่ทราบเป็นที่อะไรค่ะ โดนไวรัสรึเปล่า ถ้าโดนแล้วแก้ยังไงค่ะ
    ขอบคุณค่ะ....

ไม่มีใครตอบเลยอะใจร้าย............

Comment

ขอเสปกเครื่อง แล้วก้อ บูตไปถึงไหนมันถึงจะรีสตาร์ท

อย่าพึ่งบอกว่าใจร้ายดิ เค้าต้องวิเคราะห์หาจุดก่อนดิ มันเป็นไปได้หลายอย่างนะน้อง

Comment

Originally posted by Auntonio View Post
        ขอเสปกเครื่อง แล้วก้อ บูตไปถึงไหนมันถึงจะรีสตาร์ท

อย่าพึ่งบอกว่าใจร้ายดิ เค้าต้องวิเคราะห์หาจุดก่อนดิ มันเป็นไปได้หลายอย่างนะน้อง

ได้ค่ะ เดียวบอกให้ค่ะ
        Core2 _ 6420 Ram2G _7600GF
        คอม บ. ค่ะ
        มันบูตมาถึงหน้า...ฟ้าๆของวินโด อะค่ะ....และมันก็ Restar ใหม่...
        ขอบคุณค่ะ.....

Comment

ลองถอดแรม ออกมาขัดดูก่อนครับ

Comment

ใช้แรม2 หรือป่าวครับลองถอดออกตัว1 เช็กดูใหม่

Comment

ขอบคุณทุกๆคนมากนะค่ะ....
              ทำไมมันถึงเป็นที่ Ram

Comment

โดนส่วนมาก เครื่อง restart เอง ส่วนใหญ่ จะเกิดจาก ram มีปัญหาครับ หา check แล้ว ไม่ใช่แรม ถึงจะค่อยหาสาเหตุอื่นต่อ...

Comment

Working...
                X