Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่ๆ ที่เคยแปลง VCD เป็น DVD ตอบคำถามผมหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่ๆ ที่เคยแปลง VCD เป็น DVD ตอบคำถามผมหน่อยนะครับ

คือผมลองใช้ โปรแกรม Ulead Movie Factory 6 plus แล้วแปลง VCD เป็น DVD มันนานมาก โปรแกรมมันบอก 3 ชม. ซึ่งผมแปลงแค่ 3 แผ่น VCD เองครับ แล้วผมเลยลองมาใช้ Nero Vision ประมาณ 3 ชม.กว่า เหมือนกัน

เลยอยากถามพี่ๆ ว่าปกติ การแปลง VCD เป็น DVD มันนานแบบนี้หรือป่าวครับ หรือผมทำผิดอ่า เพราะมันนานมาก แล้วพี่ๆ มีโปรแกรมไหนแนะนำมั้งไหมครับ

ผมกลัวแปลงมาแล้ว ภาพกับเสียงมันไม่เท่ากัน กำลังหาคู่มือ โปรแกรม Ulead Movie Factory 6 อยู่ แฮ่ๆ

ขอบคุณสำหรับคนที่ตอบนะครับ

vcd-dvd นานประมาณนี้ละขึ้นอยู่กับ cpu ด้วย ram ด้วยส่วนตัวก็ใช้ ulead

Comment

จะมีหนอมาตอบ

Comment

อยากทราบว่าสาเหตุที่ภาพกับเสียงไม่ตรงกันเพราะอะไรอ่ะครับ

Comment

ต้นฉบับไฟล์นามสกุลอะไรครับ บางทีบางไฟล์เข้าแค่รหัสเป็นชั่วโมงเลยครับ บางไฟล์ก็แปปเดียวครับ

Comment

ลองๆ TMPGEncDVDAuthor ดูคับ

Comment

แปลงไฟล์ สาระพัด

Magic Video Converter

Comment

เท่าที่ทำมาและสังเกต เกี่ยวกับ cpu ram และไฟล์ที่นำมาแปลงว่านามสกุลอะไรโดยรวมไม่เกินครึ่งชั่วโมงที่ผมทำแรม 2 GB ใช้โปรแกรม TMP DVD Author3

Comment

ลอง formatfatory ดูนะ

Comment

Working...
                  X