Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะใช้ truewifi จะชื้อ Wireless USB ตัวนี้ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะใช้ truewifi จะชื้อ Wireless USB ตัวนี้ดีไหมครับ

เมื่อวานลอง USB Wireless tenda 54M TWL541U ราคา 450 บาท (เพือนจะขายต่อ 350 บาท เลยให้เอามาลองก่อน)

ลองต่อกับ Truewifi ดู (ที่เค้าให้ใช้งานฟรี)
    เจอ 2-3 ขีด
    โหลด วิ่งที่ 7-9 k

เลยจะถามดูว่า จะชื้อดีไหมครับ

หรือ

จะชื้อตัวอื่น ราคาประมาณ 1000 บาท มันจะแตกต่างกันมากหรือเปล่า
    เพราะเห็นว่า truewifi เอาแน่เอานอนไม่ได้

แต่ถ้ารับได้โหลดได้ 20k ขึ้นไปก็น่าสน แพงกว่าหน่อยไม่เป็นไร

ที่ให้ใช้ฟรีรู้สึกว่าจะ56เคนะครับ
    โหฃดได้7-9เคนี่เยอะแล้ว
    เป็นผมเอาของเพื่อน
    เน็ดห่วยๆลงทุนมากก็เท่านั้น

Comment

user ที่ใช้อยู่เป้นแบบฟรี ต่อทุก3เดือน

....แต่ มันจะมี User แบบที่เสียเงินด้วย จ่ายเป็นรายเดือน 4xx-5xx

เลยไม่รู้ว่า wireless ที่ใช้จะพอใช้หรือเปล่า หรือ ต้องชื้อใหม่ดี (เห็นว่าส่งมาถึง 1-2M เลย)

Comment

หาตัวดีๆ ที่รับสัญญาณได้ไกลกว่านี้ดีกว่าครับ

Comment

กะว่าจะต่อยอด ใช้แบบเสียเงิน

แต่ไม่รู้ว่ามันแรงจริงป่ะ

ใครเคยใช้ แบบเสียเงินบ้างครับ

ดีหรือป่าว ครับ

Comment

เคยใช้แบบเสียเงินครับ

เสียแต่เงินจริงๆ เน็ตใช้ไม่ได้

Comment

เคยใช้แบบเสียเงิน เนตวิ่งที่1m แต่ตัดทุก90 นาทีเล่นเกมส์ online เสียอารมณ์

Comment

ผมซื้อตัวละห้าร้อยมา หาสัญญาณไม่เจอ
                โน๊ตบุ๊คเจอ แต่เห็น1-2ขีดเอง

ว่าจะหาแบบ PCI มาลองมั่ง

Comment

1M นี่ เวลาโหลด ถึง 70k ไหมครับ

Comment

จะซื้อ Hardware ระวังร้าน ""Diamond COmputer ที่เซียร์รังสิตนะครับ อยู่ชั้น3 ซ้ายมือสุดหน้าห้าง ร้านสีชมพูใกล้ๆ Synnex"" ร้านนี้เอาของปลอมมาขายแล้วไม่รับผิดชอบอารัยเลย "พูดจาก็ไม่ดีบอกตอนคุนซื้อทําไมคุณไม่ดีให้ดีว่าประกันที่ไหนผมไม่ได้บอกให้คุณเลือกหนิ" ขอเตือนเพื่อนๆให้ระวังนะครับ มีปัญหาขึ้นมาจะได้ไม่เสียใจเหมือนผม

Comment

ของดีน่าจะหาสัญญาณไกลๆได้นะครับ

Comment

ลองตัวนี้มั้ยครับ
                        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=327703

แนะนำเป็น USB มีเสา เช่น Edimax หรือ Linksys ครับ
                        Last edited by tomodify; 11 Nov 2008, 14:44:37.

Comment

Originally posted by tomodify View Post
                          ลองตัวนี้มั้ยครับ
                          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=327703

แนะนำเป็น USB มีเสา เช่น Edimax หรือ Linksys ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ชื้อมาแล้วครับ D-Link DWA-120 WIRELESS 108G USB ADAPTER 1050 บาท

ได้ประมาณ 7-10k ได้สูงสุด 15K (แบบ USER ฟรีนะครับ) เดียวว่าจะลองแบบ เสียตังดู ว่าจะได้เท่าไร

********************มีใครใช้แบบ USER ฟรี แล้วได้เท่าไรกันบ้างครับ
                            Last edited by hunter_J; 11 Nov 2008, 20:35:23.

Comment

ฮ่วยมันห่วยขนาดขอบอกครับ true เขาเอาไว้ทดสอบความอดทนครับไม่ได้เอาไว้ใช้งานจริง
                              ถ้าจะไช้งานจริงๆ หา sim ais dtac มาต่อมือถือเล่นดีกว่าครับ ดาวน์โหลด 20kไม่มีขาดหรอก(สมุทรสาคร)
                              กรุงเทพเขาว่าได้เกือบร้อยไม่รู้จรีงเปล่า

Comment

Working...
                              X