Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำยังไงให้ vista 64 เห็น Raid Array ที่มากกว่า 2TB ครับ ช่วยทีนะครับท่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำยังไงให้ vista 64 เห็น Raid Array ที่มากกว่า 2TB ครับ ช่วยทีนะครับท่าน

ผมมึนงงมากมายครับผม อุส่าซื้อการ์ด raid มาต่อ vista 64bit ดันมองไม่เห็นซะงั้น ปกติมันต้องเห็นรึป่าวครับท่าน ยังไงช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ผมกำลังจะเอา hdd OS ไปเครมน่ะครับ ช่วยทีนะครับผม ขอบคุณมากล่วงหน้าครับผม

ช่วยทีครับบบ ครายก็ด้าย

Comment

MBR partition มีขนาดสูงสุด ที่ 2TB
      ถ้าต้องการมากกว่า 2TB ให้ สร้างและฟอแมต เป็น GPT partition (ไม่สามารถ boot ได้นะครับ เก็บ data ได้อย่างเดียว)

Comment

Originally posted by tanagritm View Post
        MBR partition มีขนาดสูงสุด ที่ 2TB
        ถ้าต้องการมากกว่า 2TB ให้ สร้างและฟอแมต เป็น GPT partition (ไม่สามารถ boot ได้นะครับ เก็บ data ได้อย่างเดียว)
        ต้องไปสร้างที่ไหนครับท่าน ใน maintance ของ window มันก็ไม่เจออ่ะครับ หรือว่า window ผมเอ๋อ ครับ หรือว่าต้องใช้โปรแกรมช่วยสร้างครับ

Comment

ลองไปอ่านที่ microsoft ครับ GPT_FAQ

Comment

Originally posted by tanagritm View Post
            ลองไปอ่านที่ microsoft ครับ GPT_FAQ
            ขอบคุณท่านมากครับผม

Comment

Working...
            X