Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเปิดติดแต่ไม่บูตครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเปิดติดแต่ไม่บูตครับ

ผมเปิดเครื่องแล้วมันก็ติดนะครับ แต่มันไม่บูตจออะครับ ต้องปิดเครื่อง clear cmos แล้วถึงจะเปิดใหม่ได้ครับ มันเป็นเพราะอะไรครับแนะนำที บอร์ด Asus P5Q ประกอบมาเดือนก่าๆ อาการเพิ่งเป็นเมื่อวานครับ

มี เสียง บี๊บ อะไรไหมครับ
    อันดับเเรกลองเช็คเเรมดูก่อนครับ

Comment

มีเสียง บี๊บ เดียวปกติครับ

Comment

Originally posted by fatplayboy View Post
        ผมเปิดเครื่องแล้วมันก็ติดนะครับ แต่มันไม่บูตจออะครับ ต้องปิดเครื่อง clear cmos แล้วถึงจะเปิดใหม่ได้ครับ มันเป็นเพราะอะไรครับแนะนำที บอร์ด Asus P5Q ประกอบมาเดือนก่าๆ อาการเพิ่งเป็นเมื่อวานครับ
        หลังจากเครียซีมอสแล้ว
        1เปิดเครื่องได้ 1 ครั้ง ให้เข้าไป www.asus.com
        โหลดใบออสที่ มันเขียนว่า support CPU coer ที่เราใช้ครับ เสร็จแล้ว แฟรชใบออสผ่าน AI UPDATE ครับ

จบครับ

ตอนนี้ไม่มีชิ้นใหนเสียนะครับ ไม่ต้องตกใจ

Comment

ส่งให้เลยแล้วกันจะได้ไม่เสียเวลาไปหา

http://support.asus.com/download/dow...n-us&model=P5Q

เลือก OS แลเวก็โหลดที่ BIOS (1) [BIOS History

Comment

เอ....อาการนี้ลองอัพเดทไบออสดูครับ

Comment

Comment

Working...
              X