overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 62

Thread: ผลเทส TRUE WIFI ครับ

Default ผลเทส TRUE WIFI ครับ

เห็นหลายๆท่าน ตั้งรับ Wireless Lan ไว้รับ True WiFi กัน
    ไม่รู้ว่าได้ผลมากน้อยเท่าไหร่ครับ
    ผมก็คนนึงที่อยากลองมั่ง
    ที่อาร์พาร์ตเมนต์ก็สูงตั้ง 8 ชั้น ไกลจากป้ายรถเมล์ที่มีโลโก้ True WiFi ประมาณ 300 เมตร
    ลองเอา N95 แฟน search เจอ AP ตั้ง 18 ตัว
    ไม่รวมของหอข้างๆ และ HOME Wireless ของคนอื่นอีกประมาณ 10 กว่า
    เลยตั้งรับ Wireless Lan กะเค้าบ้าง
    ได้ TP-LINK Model:WN551G (ขวัญใจคนยาก)มาจากท่านนึงในบอร์ด
    ปรากฎว่าสัญญาณอ่อนครับ loss ตลอดเลย
    ยกเคสกะจอเอามาวางตรงระเบียงพอเล่นได้ 2-3 ขีด
    Edit กระทู้ มันพิมพ์คำๆนึงไม่ได้ครับ มันขึ้นดอกจัน(ไม่ได้ว่าใครซักหน่อย)

รูปครับ TP-LINK ก่อน test กะ xp sp 2 ของแท้ ขำๆ
    รูป รูป
    Last edited by tomodify; 11 Nov 2008 at 13:43:02.

มันก็เล่นได้ครับ
    แต่เล่นทียกเคสไประเบียง หน้าหนาวเมื่องไทย ฝนตกทียกเก็บแทบไม่ทัน
    พอดี ต้นเดือนเงินเดือนออก
    จัดไปของใหม่เลย Linksys WUSB54G V.4
    ค่าตัวก็ 950 ของใหม่เปิดซีลเองเลย+สาย USB 10 เมตร 100 พอดี
    (ยาวกว่านั้นมัน detech ไม่เจอนะหรือเจอก็หลุดครับ ต้องมีฮับ USB ช่วยจ่ายไฟช่วย)
    ทีนี้ก็ไม่ต้องยกเครื่องแล้ว
    ผลเทสครับ
    รูป รูป

ทีนี้ล่ะก็โหลดคาราโอเกะกระจายครับ เทสกะ Vista SP1 ซะเลย
    รูป Linksys USB น่าจะเป็น V.1 ครับ
    ตัวที่ผมใช้เป็น V.4 แล้ว
    อ้อ ลืมบอก User & Pass ได้มาจากเพื่อนเป็น WiFi Ultimate ตัวฟรีจาก N/B ACER ครับ
    User & Pass ของฟรีที่ได้มาจากท่านนึงในบอร์ดนี้ มันเป็น 64 kb ครับ
    พอเล่น m กะ cabal หรือเช็ค mail ได้ครับ
    dl 58 ul 12 ประมาณนี้ครับ
    แต่ก็ขอบคุณครับ ทำให้ผมต่อยอดมาได้ถึงขนาดนี้
    เนต WiFi True มันตัดทุก 90 นาทีนะครับ
    ใครที่ใช้มือถือทรู สมัครเสียวันละ 20 บาท เร็วกว่านี้ป่าว อยากรู้ครับ
    พอดีผมใช้ 1-2 call เลยไม่ได้ลอง

ราคา 950

ใช้เน็ต ตัวไหนอยู่ครับ

แนะนำทีครับ

เนต True WiFi ที่แถมมากะตอนซื้อ N/B Acer ครับ
    ราคาเค้าบอกว่ามูลค่า 3,500 บาท
    เป็น 1 M Ultimate ครับ
    แต่ผมได้มาฟรีๆ ใช้ได้ถึงสิ้นปีครับ ใกล้หมดอายุแล้ว
    เดี๋ยวก็ต้องมาใช้ตัวฟรี 64 kb เหมือนเดิม
    Last edited by tomodify; 11 Nov 2008 at 16:41:42.

http://www.truewifi.net/th/promotion/_10promotion.html
    แถมมากะตัวนี้ครับ

ใช้แบบ ฟรี โหลดได้สูงสุด แค่ 15 k ส่วนใหญ่จะอยู่ที่ 9k

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

น่าสนใจดีทีเดียวงับ กะลังหาให้แฟนใช้อยู่ คงเป็นทางเลือกที่ดีอีกทาง ....

Quote Originally Posted by dears View Post
    น่าสนใจดีทีเดียวงับ กะลังหาให้แฟนใช้อยู่ คงเป็นทางเลือกที่ดีอีกทาง ....
    จัดไปเลยครับท่านเดียร์
    มี id 64 kb reg ให้เรียบร้อย เอาไปลองป่าว

OverclockZone Member gol2y's Avatar

ผมก็ใช้อยู่บ้างครับเอา ไอดีเพื่อนมา โฮ่ะๆ
    ถ้ามีใครใช้เน็ททรู ที่ 2mb ขึ้นไปเอาไอดีมาล็อคอินได้เลยครับฟรี โฮ่ะๆ

OverclockZone Member wisrutk's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ

เสียดายซื้อแบบ PCI มาแล้ว มันลากสายยาวแบบ USB ไม่ได้ สงสัยต้องเสียตังอีกรอบ

Quote Originally Posted by gol2y View Post
    ผมก็ใช้อยู่บ้างครับเอา ไอดีเพื่อนมา โฮ่ะๆ
    ถ้ามีใครใช้เน็ททรู ที่ 2mb ขึ้นไปเอาไอดีมาล็อคอินได้เลยครับฟรี โฮ่ะๆ
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองมั้ง มี id เกมส์อยู่แต่จำพาสไม่ได้ ต้องเข้าไปทวนความจำซะแล้ว
    เวลา log in พร้อมกันอีกตัวจะหลุดมั้ยครับ ที่ร้านเนต 5 m Super Hi-Speed 555

Quote Originally Posted by wisrutk View Post
    เสียดายซื้อแบบ PCI มาแล้ว มันลากสายยาวแบบ USB ไม่ได้ สงสัยต้องเสียตังอีกรอบ
    เดี๋ยวจัดให้ครับ ถ้าอยากลองตัวนี้ ที่ร้านขายอยู่ 860 ครับ ตัดมาราคาทุนเลย +เบียร์ให้ผมซักป๋องพอ
    มารับที่งามวงศ์วานนะ ลองเช็คราคาดูก่อนได้ครับ
    เจ้าตัวนี้ เวลาใช้งานเป็นแบบนี้ ชมวิว นนท์ยามราตรี
    รูป รูป
    Last edited by tomodify; 12 Nov 2008 at 21:47:21.

OverclockZone Member zeng_ped's Avatar
    ปากเกร็ด นนทะบุเรงนอง

เเขวนไว้ซะ อิอิ

เสียวเเทน

OverclockZone Member afterday's Avatar

บ้านนอก แถวบ้านผมไม่มีทรู ให้ใช้กันหรอกครับ เฮ้อ อยากเลน บ้างจัง งิงิ แต่ไม่มีงบ ซื้อเราเตอร์อ่าดิ

OverclockZone Member powerdome's Avatar
    ในเมืองนคร หน้าวัดเพชรจริกครับ

ใช้usb edimaxรุ่นมีเสาครับ
    รูป รูป
    Last edited by powerdome; 26 Nov 2008 at 17:26:31.

OverclockZone Member powerdome's Avatar
    ในเมืองนคร หน้าวัดเพชรจริกครับ

แปลี่ยนเสาเป็น8dbiนะครับแล้วไปวางไว้ข้างๆระเบียงเหมือนกันครับ

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

อยากทราบว่าเน็ตทรู1 Mb โหลดบิทวิ่งเท่าไหร่ครับ

OverclockZone Member 3210166's Avatar

Smile

Quote Originally Posted by romeo View Post
    อยากทราบว่าเน็ตทรู1 Mb โหลดบิทวิ่งเท่าไหร่ครับ
    ถ้าเป็น truewifi 1M โหลดบิทได้ 58k (ใช้อยู่จ้า ได้ user จากเน็ตทรู 2M) แต่สัญญาณหลุดบ่อยบางครั้ง และถ้าอยากใช้อย่างต่อเนื่องควร logout ก่อน 90 นาที แล้วค่อย login ใหม่ ไม่งั้นกว่าจะต่ิอติดอีกครั้งนานมาก ๆ และต่อติดยากด้วย
    และตอนนี้สามารถสมัคร Green bangkok wifi (64k) ฟรีได้ที่เวบทรูแล้วนะ ไม่ต้องขอ id card แล้ว

แถวที่ผมอยู่ไม่ค่อยมีใครใช้ครับต่อง่ายความเร็วไม่ตกดูyoutubeไม่ต้องมานั้งรอเลยครับ
    เสียอย่างเดียวสัญญาณไม่แรงเข้ามาถึงในห้องครับ

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

ผมอยู่หอพัก เพชรบุรีซอย 7 แุถว ๆ bts พญาไท ใช้ true wi-fi จากเน็ต 2M (ที่บ้านติดไว้) สัญญาณเข้าไม่ถึงในห้อง แต่ต่อสาย usb wireless ไปรับที่หน้าต่าง ได้สัญญาณมา 3 ขีด ต่อติดทุกครั้ง สัญญาณไม่มีหลุด

ไม่รู้เป็นเพราะอยู่ในตัวเมืองเลยทำที่ส่งดี ๆ หรือเพราะแถวนั้นเป็นหอพัก เลยใช้แต่เน็ตหอกัน

สัญญาณ 1M โหลดบิทได้ ไม่เกิน 60kb/s T^T แต่มีอยู่ครั้งนึงโหลดได้ 120kb/s แบบนิ่ง ๆ เลย แล้วก็ไม่เคยได้อีกเลย

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks