Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผลเทส TRUE WIFI ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผลเทส TRUE WIFI ครับ

เห็นหลายๆท่าน ตั้งรับ Wireless Lan ไว้รับ True WiFi กัน
    ไม่รู้ว่าได้ผลมากน้อยเท่าไหร่ครับ
    ผมก็คนนึงที่อยากลองมั่ง
    ที่อาร์พาร์ตเมนต์ก็สูงตั้ง 8 ชั้น ไกลจากป้ายรถเมล์ที่มีโลโก้ True WiFi ประมาณ 300 เมตร
    ลองเอา N95 แฟน search เจอ AP ตั้ง 18 ตัว
    ไม่รวมของหอข้างๆ และ HOME Wireless ของคนอื่นอีกประมาณ 10 กว่า
    เลยตั้งรับ Wireless Lan กะเค้าบ้าง
    ได้ TP-LINK Model:WN551G (ขวัญใจคนยาก)มาจากท่านนึงในบอร์ด
    ปรากฎว่าสัญญาณอ่อนครับ loss ตลอดเลย
    ยกเคสกะจอเอามาวางตรงระเบียงพอเล่นได้ 2-3 ขีด
    Edit กระทู้ มันพิมพ์คำๆนึงไม่ได้ครับ มันขึ้นดอกจัน(ไม่ได้ว่าใครซักหน่อย)

รูปครับ TP-LINK ก่อน test กะ xp sp 2 ของแท้ ขำๆ
    Last edited by tomodify; 11 Nov 2008, 13:43:02.

มันก็เล่นได้ครับ
    แต่เล่นทียกเคสไประเบียง หน้าหนาวเมื่องไทย ฝนตกทียกเก็บแทบไม่ทัน
    พอดี ต้นเดือนเงินเดือนออก
    จัดไปของใหม่เลย Linksys WUSB54G V.4
    ค่าตัวก็ 950 ของใหม่เปิดซีลเองเลย+สาย USB 10 เมตร 100 พอดี
    (ยาวกว่านั้นมัน detech ไม่เจอนะหรือเจอก็หลุดครับ ต้องมีฮับ USB ช่วยจ่ายไฟช่วย)
    ทีนี้ก็ไม่ต้องยกเครื่องแล้ว
    ผลเทสครับ

Comment

ทีนี้ล่ะก็โหลดคาราโอเกะกระจายครับ เทสกะ Vista SP1 ซะเลย
      รูป Linksys USB น่าจะเป็น V.1 ครับ
      ตัวที่ผมใช้เป็น V.4 แล้ว
      อ้อ ลืมบอก User & Pass ได้มาจากเพื่อนเป็น WiFi Ultimate ตัวฟรีจาก N/B ACER ครับ
      User & Pass ของฟรีที่ได้มาจากท่านนึงในบอร์ดนี้ มันเป็น 64 kb ครับ
      พอเล่น m กะ cabal หรือเช็ค mail ได้ครับ
      dl 58 ul 12 ประมาณนี้ครับ
      แต่ก็ขอบคุณครับ ทำให้ผมต่อยอดมาได้ถึงขนาดนี้
      เนต WiFi True มันตัดทุก 90 นาทีนะครับ
      ใครที่ใช้มือถือทรู สมัครเสียวันละ 20 บาท เร็วกว่านี้ป่าว อยากรู้ครับ
      พอดีผมใช้ 1-2 call เลยไม่ได้ลอง

Comment

ราคา 950

ใช้เน็ต ตัวไหนอยู่ครับ

แนะนำทีครับ

Comment

เนต True WiFi ที่แถมมากะตอนซื้อ N/B Acer ครับ
          ราคาเค้าบอกว่ามูลค่า 3,500 บาท
          เป็น 1 M Ultimate ครับ
          แต่ผมได้มาฟรีๆ ใช้ได้ถึงสิ้นปีครับ ใกล้หมดอายุแล้ว
          เดี๋ยวก็ต้องมาใช้ตัวฟรี 64 kb เหมือนเดิม
          Last edited by tomodify; 11 Nov 2008, 16:41:42.

Comment

http://www.truewifi.net/th/promotion/_10promotion.html
            แถมมากะตัวนี้ครับ

Comment

ใช้แบบ ฟรี โหลดได้สูงสุด แค่ 15 k ส่วนใหญ่จะอยู่ที่ 9k

Comment

น่าสนใจดีทีเดียวงับ กะลังหาให้แฟนใช้อยู่ คงเป็นทางเลือกที่ดีอีกทาง ....

Comment

Originally posted by dears View Post
                  น่าสนใจดีทีเดียวงับ กะลังหาให้แฟนใช้อยู่ คงเป็นทางเลือกที่ดีอีกทาง ....
                  จัดไปเลยครับท่านเดียร์
                  มี id 64 kb reg ให้เรียบร้อย เอาไปลองป่าว

Comment

ผมก็ใช้อยู่บ้างครับเอา ไอดีเพื่อนมา โฮ่ะๆ
                    ถ้ามีใครใช้เน็ททรู ที่ 2mb ขึ้นไปเอาไอดีมาล็อคอินได้เลยครับฟรี โฮ่ะๆ

Comment

เสียดายซื้อแบบ PCI มาแล้ว มันลากสายยาวแบบ USB ไม่ได้ สงสัยต้องเสียตังอีกรอบ

Comment

Originally posted by gol2y View Post
                        ผมก็ใช้อยู่บ้างครับเอา ไอดีเพื่อนมา โฮ่ะๆ
                        ถ้ามีใครใช้เน็ททรู ที่ 2mb ขึ้นไปเอาไอดีมาล็อคอินได้เลยครับฟรี โฮ่ะๆ
                        ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองมั้ง มี id เกมส์อยู่แต่จำพาสไม่ได้ ต้องเข้าไปทวนความจำซะแล้ว
                        เวลา log in พร้อมกันอีกตัวจะหลุดมั้ยครับ ที่ร้านเนต 5 m Super Hi-Speed 555

Originally posted by wisrutk View Post
                        เสียดายซื้อแบบ PCI มาแล้ว มันลากสายยาวแบบ USB ไม่ได้ สงสัยต้องเสียตังอีกรอบ
                        เดี๋ยวจัดให้ครับ ถ้าอยากลองตัวนี้ ที่ร้านขายอยู่ 860 ครับ ตัดมาราคาทุนเลย +เบียร์ให้ผมซักป๋องพอ
                        มารับที่งามวงศ์วานนะ ลองเช็คราคาดูก่อนได้ครับ
                        เจ้าตัวนี้ เวลาใช้งานเป็นแบบนี้ ชมวิว นนท์ยามราตรี
                        Last edited by tomodify; 12 Nov 2008, 21:47:21.

Comment

เเขวนไว้ซะ อิอิ

เสียวเเทน

Comment

บ้านนอก แถวบ้านผมไม่มีทรู ให้ใช้กันหรอกครับ เฮ้อ อยากเลน บ้างจัง งิงิ แต่ไม่มีงบ ซื้อเราเตอร์อ่าดิ

Comment

ใช้usb edimaxรุ่นมีเสาครับ
                              Attached Files
                              Last edited by powerdome; 26 Nov 2008, 17:26:31.

Comment

Working...
                              X