Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้การ์ดของยี่ห้อ PALIT มาช่วยหน่อยครับบบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้การ์ดของยี่ห้อ PALIT มาช่วยหน่อยครับบบบบ

คือผมว่าจะซื้อรุ่น 4850 sonic 512MB น่ะครับ

คือว่ามันเป็นรุ่นที่คล็อกมาแล้วเลยอยากทราบว่ามันจะมีปัญหาไหมครับ

ทั้งเรื่องความร้อน ความเสถียร ฯลฯ

ขอบคุณมากๆๆคร้าบบบบบ

รุ่นนี้ใช้ดีครับ ผมคล๊อกได้ที่ 750 /1250 เเรงงงงงงงงงงงง+เย็นนนนนนนนนชื่นใจ

อุณหภูมิ indle 39-42 เเล้วเเต่ช่วงเวลา เเต่fullload ไม่เกิน 50 ฟันธงงงงงงงงงงงง {ห้องพัดลม}

Comment

..

Originally posted by benzunseen View Post
      รุ่นนี้ใช้ดีครับ ผมคล๊อกได้ที่ 750 /1250 เเรงงงงงงงงงงงง+เย็นนนนนนนนนชื่นใจ

อุณหภูมิ indle 39-42 เเล้วเเต่ช่วงเวลา เเต่fullload ไม่เกิน 50 ฟันธงงงงงงงงงงงง {ห้องพัดลม}
      โห ... เย็นขนาดนั้นเชียว ตัว PowerColor ของผม Idle ยัง 50 องศาเลย

Comment

Originally posted by skyline_008 View Post
        โห ... เย็นขนาดนั้นเชียว ตัว PowerColor ของผม Idle ยัง 50 องศาเลย
        จริงครับไม่ได้โม้มมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

ถามคนอื่นที่ใช้ดูได้ครับ ไม่รู้มีคนใช้เยอะไหม

เพราะ PAlit มันพึ่งมาใหม่

Comment

Palit ใช้ดีครับ เขาเอาแค่ส่วนประกอบพื้นฐานที่จะทำให้เป้นการ์ดจอรุ่นนั้น ๆ ออกมาได้ มาทำขาย ราคาถูกกว่า แต่ว่าแรงพอกัน

Comment

ยืนยันว่าดีจริงครับ รุ่นนี้สนับสนุน oc ไกล sink เย็นกว่า S1+พัดลมเป่าอัดตัวเก่าผมอีก แต่ใช้หัวconect ไฟ8พินนะ ดูpsu ด้วยครับ แต่มีสายแปลงมาให้แล้ว แต่ของคุงbenzunseenไกลดีจัง ตัวนี้ลงdriver อะไรครับ ใช้กับwindows อะไรเล่นเกมส์อะไรบ้างครับค่านี้ Grid ไหวไหม เครื่องผมลง2 os ลงdriver 8.10 บน winxp ส่วนvista ลง8.10+hotfix ปรากฏว่า vista ที่ลง hotfix ผล oc mem นี่ลากไม่ได้เลย แตะนิดนึง เล่นdmc4 เด้งครับ งงมากๆ แต่win xp สบายดี เอ่อ งงกับมัน

Comment

Originally posted by shady View Post
              ยืนยันว่าดีจริงครับ รุ่นนี้สนับสนุน oc ไกล sink เย็นกว่า S1+พัดลมเป่าอัดตัวเก่าผมอีก แต่ใช้หัวconect ไฟ8พินนะ ดูpsu ด้วยครับ แต่มีสายแปลงมาให้แล้ว แต่ของคุงbenzunseenไกลดีจัง ตัวนี้ลงdriver อะไรครับ ใช้กับwindows อะไรเล่นเกมส์อะไรบ้างครับค่านี้ Grid ไหวไหม เครื่องผมลง2 os ลงdriver 8.10 บน winxp ส่วนvista ลง8.10+hotfix ปรากฏว่า vista ที่ลง hotfix ผล oc mem นี่ลากไม่ได้เลย แตะนิดนึง เล่นdmc4 เด้งครับ งงมากๆ แต่win xp สบายดี เอ่อ งงกับมัน

ของผมwindows XP SP2 ใช้ทุกไดรเวอร์ เล่นได้ทุกเกมส์ครับ

ส่วน GRID OCเเล้วก็เล่นได้ครับ

Comment

เมพขิงๆ แรมแปะsinkให้มันไหมครับ นึกว่าแรมsamsung ห่วยกว่า quinmonda ซะนี่ แต่ก็oc ได้ไกลดี

Comment

Originally posted by shady View Post
                  เมพขิงๆ แรมแปะsinkให้มันไหมครับ นึกว่าแรมsamsung ห่วยกว่า quinmonda ซะนี่ แต่ก็oc ได้ไกลดี
                  ไม่ได้เเปะครับ เดิมๆ

Comment

ตัวนี้เย็น ไฟนิ่งครับ

แต่ก็งงว่าทำไมต่างประเทศเขาทดสอบแล้วแพ้ TurboX

ราคาตอนนี้เดินๆ ดูก็ไม่แรงครับ ไปหาสอยมาใ้ช้กันได้เลย

Comment

อ่อ มาเพิ่มเติมนิดว่า Palit ราคาขายต่อม่ะค่อยดีนะครับเพราะมันม่ะค่อยนิยม

ถ้าซื้อมาใ้ช้นานๆ อ่ะคุ้มสุดๆ แต่ถ้าซื้อมาเล่นมาลอง ไม่แนะนำนะครับ

Comment

ผมใช้้ Palit ธรรมดาอ่ะครับ เอิ๊กๆ

Comment

turbo x แรม 0.8 ns ครับ แต่ผมงงตรงเทส core mem เท่ากัน palit แพ้ เหอๆ จะบ้าตาย ความร้อนไม่ใช่แน่ๆ เย็นกว่าอยู่แล้ว ไม่รู้ทำกราฟอย่างไงกัน

Comment

Originally posted by khomsiri View Post
                            อ่อ มาเพิ่มเติมนิดว่า Palit ราคาขายต่อม่ะค่อยดีนะครับเพราะมันม่ะค่อยนิยม

ถ้าซื้อมาใ้ช้นานๆ อ่ะคุ้มสุดๆ แต่ถ้าซื้อมาเล่นมาลอง ไม่แนะนำนะครับ

ถูกต้องอย่างแรงคับ ผมกะลงทุนมาระยะยาวเลย (2ปี) ยาวพอเปล่าหว่า
                            เพราะขายต่อ คงได้ราคาสู้พวก pcs+ หรือ Asus อะไรทำนองนี้ไม่ได้
                            ในประสิทธิ์ภาพที่พอ ๆกัน.... คำตอบเดียว ราคาได้ไม่ดีเพราะแบรนด์
                            ยังไม่เป็นที่ยอมรับในวงกว้างเท่าที่ควร คงเหมือน ค่ายเขียวที่นำแบรนด์
                            atorm หรือ ดัง ๆแบบ evga อะไรเนี่ย...

Comment

.. เข้ามาอ่าน

Comment

Working...
                              X