Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าตอน delete patition แล้ว D: กลายเป็น C: จะแก้กลับยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โอนไฟล์ผ่านแลนแล้วแบ่งใหม่ดีกว่าครับ แล้วค่อยย้ายกลับ

Comment

Originally posted by kamol01 View Post
      โอนไฟล์ผ่านแลนแล้วแบ่งใหม่ดีกว่าครับ แล้วค่อยย้ายกลับ
      ครับคงต้องเป็นแบบนั้นแล้วครับ แต่คงยืม hdd เพื่อนมาดูดออก ขอบคุณที่แนะนำครับ

Comment

ผมก็เคยเป็นครับ มันไม่ยอมให้เปลี่ยน ชื่อ Drive จาก C เป็น Drive อื่นครับเซ็งมาก T_T Format ลงใหม่เลย

Comment

Originally posted by DigiGonzo View Post
          ผมก็เคยเป็นครับ มันไม่ยอมให้เปลี่ยน ชื่อ Drive จาก C เป็น Drive อื่นครับเซ็งมาก T_T Format ลงใหม่เลย
          ครับผม ตอนมันรันวินโดว์มันไม่ยอมให้แก้เลยครับ เซ็งๆมือเร็วไปหน่อย

Comment

ผมก็เป็นอยู่นานเลยแหล่ะครับ ไม่รู้วิธีแก้ซะด้วยซิ Hdd 160 จิก จะเข้าเปลี่ยนใน disk management ก็ไม่ยอม คิดไม่ตก พอจะติดตั้งอะไรมันก็จะไปอยู่ที่ drive D ซะหมดเลย เซ็งเป็ดมาก ล่าสุดเลยไปหาย Hdd มาเปลี่ยน แล้วย้ายข้อมูลมันซะเลย แล้วฟอแมตทั้ง HDD และยังไม่รู้ว่ามันจะเป็นอีกเมื่อไร แต่สาเหตุที่เกิดผมว่าน่าจะมาจากการที่เราเล่น Windows มากๆ เล่นเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาเรื่อยๆหล่ะมั้ง เพราะผมเล่นบ่อย

ปล. ถ้าหากว่าท่านใช้ Windows Vista ลงจะไม่เป็นอย่างว่านะครับ คือ ลงC ก็ C ไดร์ D ก็ D ไม่มีปัญหาแน่นอน แล้วท่านหล่ะลองหรือยัง

Comment

ไม่รู้ว่าพวก โปรแกรม Patition magic จะช่วยได้หรือป่าวนะครับ

Comment

Originally posted by วิหคเหินหาว View Post
                ผมก็เป็นอยู่นานเลยแหล่ะครับ ไม่รู้วิธีแก้ซะด้วยซิ Hdd 160 จิก จะเข้าเปลี่ยนใน disk management ก็ไม่ยอม คิดไม่ตก พอจะติดตั้งอะไรมันก็จะไปอยู่ที่ drive D ซะหมดเลย เซ็งเป็ดมาก ล่าสุดเลยไปหาย Hdd มาเปลี่ยน แล้วย้ายข้อมูลมันซะเลย แล้วฟอแมตทั้ง HDD และยังไม่รู้ว่ามันจะเป็นอีกเมื่อไร แต่สาเหตุที่เกิดผมว่าน่าจะมาจากการที่เราเล่น Windows มากๆ เล่นเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาเรื่อยๆหล่ะมั้ง เพราะผมเล่นบ่อย

ปล. ถ้าหากว่าท่านใช้ Windows Vista ลงจะไม่เป็นอย่างว่านะครับ คือ ลงC ก็ C ไดร์ D ก็ D ไม่มีปัญหาแน่นอน แล้วท่านหล่ะลองหรือยัง
                วิสต้า เคยใช้ครับแต่ไม่ค่อยชอบ มันชอบถามอยู่เรื่อย

ขอบคุณที่แนะนำครับ

Originally posted by DigiGonzo View Post
                ไม่รู้ว่าพวก โปรแกรม Patition magic จะช่วยได้หรือป่าวนะครับ
                อืม เดี๋ยวลองหามาลองดูครับ ขอบคุณที่แนะนำครับ

Comment

ช่วยๆๆๆๆ

ก่อนจะเปลี่ยน C:/ เป็น D:/ เราต้องเปลี่ยน C:/ ให้เป็นไดรฟ์อื่นก่อนที่ไม่มีอยู่ในเครื่องก่อน เช่น F:/, G:/....H:/

แล้วหลังจากนั้นก็ไปเปลี่ยนไดรฟ์ D:/ ให้เป็น C:/ ซึ่งก็คือไดรฟ์ที่ลง Windows นั่นแหละ จากนั้นก็กลับไปเปลี่ยนไอ้ไดรฟ์เมื่อซักครู่ให้มาเป็นไดรฟ์ที่ต้องการ

ค่อยๆอ่านนะครับ

Comment

ผมลง วินโดว์ในไดว์ D เลยครับใช้งานได้ปกติ

เวลาจำลองเวป หรือ ฐานข้อมูล

พวก แฮ๊กเกอ งงตาแตก มั่วแต่ไป ค้นใน C 555+

Comment

Working...
                    X