Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องฐานรองโน๊ตบุค ที่มีพัดลมหน่อยครัรบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องฐานรองโน๊ตบุค ที่มีพัดลมหน่อยครัรบ

ผมสงสัย นะคับ มันมีแบบ พัดเข้าเครื่อง กับพัดออกเครื่องคับ มันต่างกันยังไงคับ แล้วจะมีส่งผลกระทบต่อ โน๊ตบุคไหมคับ ขอความคิดเห็นด้วยคับผม ขอบบคุณ แล้วควรใช้อันไหนดีกว่ากันคับ

ดูดเข้าดีกว่าครับ ส่งผลเยอะนะครับสำหรับพวกพัดลม

Comment

ดูดลมเย็นเข้าใต้เครื่อง ส่งต่อไปให้ พัดลมในเครื่องระบายความร้อนไปซีพียู(พร้อมๆกะช่วยระบายความร้อน อุปกรณ์ต่างๆใต้เครื่อง) แระอื่นๆ อีกที จากนั้น ส่งออกไปนอกตัวเครื่อง เป็น ระบบไหลเวียนอากาศ ที่ ลงตัวแล้วครับ เข้า แร้วก้อออก

ดูดออกแต่แรก มันจะเวิคได้ไง จะเอาลมที่ไหนไปไหลเวียน

Comment

ขอบคุณค๊าฟฟฟ ผม คุณ mr_tony คุณ clayzizer

Comment

ขอถามอีกครับ ผมเห็นเเบบที่มีตัวใหญ่ๆ ตัวเดียว กับอันที่มีเล็กๆหลายๆอัน เเบบไหนดีกว่ากันครับ

Comment

Originally posted by mr_tony View Post
            ดูดลมเย็นเข้าใต้เครื่อง ส่งต่อไปให้ พัดลมในเครื่องระบายความร้อนไปซีพียู(พร้อมๆกะช่วยระบายความร้อน อุปกรณ์ต่างๆใต้เครื่อง) แระอื่นๆ อีกที จากนั้น ส่งออกไปนอกตัวเครื่อง เป็น ระบบไหลเวียนอากาศ ที่ ลงตัวแล้วครับ เข้า แร้วก้อออก

ดูดออกแต่แรก มันจะเวิคได้ไง จะเอาลมที่ไหนไปไหลเวียน
            +1 อธิบายชัดเจนดีครับ

Comment

Originally posted by mr_tony View Post

ขอแย้งครับ

เงื่อนไขนี้ใช้ได้เฉพาะห้องปรับอากาศเท่านั้นครับ เพราะ ถ้าห้องร้อนๆ ยิ่งเป่าเข้าหาเครื่องยิ่งเป็นการเป่าความร้อนเข้าหาเครื่องซะอีกครับ เพราะอย่าลืมนะครับว่า ใต้เครื่อง N/b มันไม่ได้มีรูระบายอากาศที่จะทำให้พัดลม CPU ใน N/b ดูดเข้าหรอกนะครับถึงมีคุณคิดเหรอว่ารูมันจะใหญ่พอที่จะทำให้เกิดการไหลเวียนของอากาศ ถึงมีแต่มันจะทำให้ฝุ่นเข้าไปจับน่ะซิ เพราะยังไงใต้ N/b มันก็ปิดเกือบจะทึบอยู่แล้วยิ่งเป่าเข้ายิ่งจะทำให้ความร้อนสม มันจะยิ่งร้อนใหญ่

ส่วนแบบพัดลมเดี่ยว น่ะจะดีก็ต่อเมื่อ N/b เครื่องไม่ใหญ่มาก แต่ถ้าเครื่องใหญ่ ซื้อ 3 ใบพัดอ่ะดีแล้ว

Comment

ช่วยได้ประมาณ 1 - 2 องศา

ห้องแอร์ ประมาณ 2 - 3 องค์ศา ก็ยังดี

Comment

ขอถามในนี้เลยนะครับ
                  คือว่าเพื่อนผมจะให้ซื้อให้แล้วส่งไปต่างประเทศประมาณ7อันครับ
                  ราคาไม่เกิน 100 บาทสามารถซื้อได้หรือเปล่าครับ
                  แล้วก็อยากทราบว่าน้ำหนักมันประมาณเท่าไรครับ
                  เพราะกลัวว่าจะจ่ายตังค่าส่งเยอะเกินอะครับ
                  เขาให้งบผมมาแค่ 1800บาทครับ อันนี้รวมค่าส่งแล้วนะครับ

Comment

Originally posted by adisak08 View Post
                    ขอถามในนี้เลยนะครับ
                    คือว่าเพื่อนผมจะให้ซื้อให้แล้วส่งไปต่างประเทศประมาณ7อันครับ
                    ราคาไม่เกิน 100 บาทสามารถซื้อได้หรือเปล่าครับ
                    แล้วก็อยากทราบว่าน้ำหนักมันประมาณเท่าไรครับ
                    เพราะกลัวว่าจะจ่ายตังค่าส่งเยอะเกินอะครับ
                    เขาให้งบผมมาแค่ 1800บาทครับ อันนี้รวมค่าส่งแล้วนะครับ
                    ที่เซียรังสิตเลยคับ มีให้เลือหลายหลายราคาหลายรุ่นมาก
                    มีตั้งแต่ 65 บาท แบบ 2 ใบพัดเล็ก ๆ กางขาพับออกมาได้ แล้วก็แบบ 99 บาท 3 ใบพัดเล็ก ที่เป็นฐานรอง แล้วก็แบบ ใบพัดยักใบเดียวใหญ่ ๆ ฐานรองเหมือนกัน ส่วนมากจะเป็นของ จีนนะคับ ราคาถูก เดินดูเลย (( แต่ละร้านราคาอาจต้างกันเกือบร้อยก็มีนะคับ เนะนำว่าเดินดูตามร้านที่ มีเลือกเยอ ะ ๆ อ่ะจะถูก ))

Comment

ถาม 2008 มาตอบ 2010 (-_-")
                      เค้าคงซื้อมาใช้จนเจ๊งไปสองสามรอบแล้วกระมังครับ

Comment

Originally posted by sabanes View Post
                        ถาม 2008 มาตอบ 2010 (-_-")
                        เค้าคงซื้อมาใช้จนเจ๊งไปสองสามรอบแล้วกระมังครับ
                        555+ นั้นดิ

Comment

มาขอความเห็ฯเหมือนกันค่ะ ช่วยแนะนำพัดลมที่รองโน๊ตบุ๊คหน่อยค่ะ มีเพื่อนแนะนำcooler master อ่าะ ไม่ทราบว่ามียี่ห้ออื่น หรือว่ารุ่นไหนแนะนำบ้างป่าวค่ะ ขอราคาไม่เกิน1200

Comment

พึ่งสังเกตุ ว่ามัน เก่าจริงๆ ปี่2008 เล่า2010
                            แต่ก็อยากรู้เรื่องเหมือนกัน

สงใส ว่าไอตัวถูกๆ มันจะมีปัญหา กับ usb ในภายหลังรึป่าว อันนี้สงใส

อันถูกเห็นมัน มีไฟสีฟ้า ด้วย อิอิ อันนี้พูดเล่น

จากใจ เกิน 200 ผมก็ใช้ ที่แถม มา อ่ะดีแล้ว
                            ดูมันเล็กๆ ไม่มีพลัง น่าจะปลอดภัย และไม่น่าจะช่วยอะไร ที่สำคัญไม่มีไฟสีฟ้า อิอิ

Comment

http://www.****************/board/vi...ge=1#pid199669

จัดไป

Comment

Working...
                              X