Announcement

Collapse
No announcement yet.

เทคนิคการซ่อนไฟล์​ให้​หายากขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอที่ซ่อนๆกันนี่ มันไฟล์อะไรเนี่ย
    O.o โหะๆ รึว่าเป็น Miyabi top secret อิอิ

Comment

ขอบคุณครับ เดี๋ยวซ่อนมั่ง แต่กลัวลืม

Comment

ขอเตือนไว้นิดนะครับ การเปลี่ยนสสุลไฟล์ ให้ระวังข้อมูลเสียไปตลอด้วยนะครับ จะเปลี่ยนก็ระวังกันหนอนละกัน

Comment

ผมใช้วิธีเซฟไฟล์ลง flashdrive แล้วเอาไปฝังดินครับ

Comment

Originally posted by Snowwolf 7.0 View Post
            ผมใช้วิธีเซฟไฟล์ลง flashdrive แล้วเอาไปฝังดินครับ
            อย่าลืมโรยปูนขาวนะครับ

Comment

ผมซ่อนไว้ใน folder ลึกๆ

ตอนนี้หาไม่เจอแล้วครับ

Comment

ชักอยากจะเห็นจิงๆ ไฟล์ที่พวกพี่ๆเค้าพยายามซ่อนกันจิงๆ อ่ะ

Comment

ใช้โปรแกรมซ่อนจิคับปลอดภัยสุด

Comment

สมัย DOS เคยใช้ตั้งชื่อ directory ด้วยอักขระ 255 (ใช้ Alt-255) ไม่ซ่อนแต่เข้าไม่ได้ เพราะมันมีอักขระเพิ่มอีก

แต่เทคนิคนี้ใช้ไม่ได้ซะแล้วกับ windows จะให้ดี rar+password เลยดีกว่าครับ

Comment

แนะนำ truecrypt ครับ สุดๆ ไม่มีทางจะเจอ (เท่าที่ทราบตอนนี้นะ) ถึงค้นหาเอารหัสเราไปได้ก็ทำไรไม่ได้ เพราะไม่ได้เก็บข้อมูลเราในรูปไฟล์ อยากรู้เต็มๆ อ่านวิธีใช้ครับ ของเค้าแรงจริง

Comment

dos ง่ายๆใน notepad แล้วเซพเป็น *.BAT

attrib +s +h ชื่อ+นามสกุลไฟล์....

ปรกติคนมือบอนทั่วๆไปมักเอาแค่ hidden ให้เห็นก็พอ (system มันไม่ค่อยติ๊กออกกัน)

Comment

Originally posted by alice View Post
                          dos ง่ายๆใน notepad แล้วเซพเป็น *.BAT

attrib +s +h ชื่อ+นามสกุลไฟล์....

ปรกติคนมือบอนทั่วๆไปมักเอาแค่ hidden ให้เห็นก็พอ (system มันไม่ค่อยติ๊กออกกัน)
                          สุดยอดครับท่าน

Comment

Working...
                          X