Announcement

Collapse
No announcement yet.

# แนะนำหน่อย DDRII BUS800 บ้านๆ ที่ดันBUS900+ มีไหมครับ #

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• # แนะนำหน่อย DDRII BUS800 บ้านๆ ที่ดันBUS900+ มีไหมครับ #

ยี้ห้อบ้านๆมีไม๊ครับ

และเป็นไปได้ไหม ที่ดันไป900+ โดยไม่ต้องเพิ่มไฟแรม

ขอบคุณครับ

ก็เป็นไปได้นะ แต่ผมว่ายากหน่อย

Comment

น่าจะได้ หรือ อาจจะต้องเพิ่มนิสนึง หรือไม่ก็ลองขยับ CL ให้หลวมขึ้น

Comment

พอมั้ยอ่ะตามข้างล่าง
        http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=437754
        อ่ะอีกอัน
        http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=443109

Comment

กลัวแต๊ป แทนจริงๆ

Comment

มีครับแต่คงต้องเล่น CL5-6 ขึ้นไป

Comment

Originally posted by Alexis View Post
              ก็เป็นไปได้นะ แต่ผมว่ายากหน่อย
              ยังอยู่ใหม Kington 667 บัส 1000 อะ ขายทิ้งไปยัง ล๊อตดั้งเดิมอะ

Comment

corsair xms2 มั้ง เคยดันอยู่

Comment

อะโหยยย คิงแม็คนี้เอง ^ ^

Comment

Rambo DDR2 800 ครับ ดันได้เกิน 900 CL4

Comment

OCZ ผมเคยดันเล่นๆถึง 480

Comment

หวัดดีครับคุนคิงแม็กอิอิๆๆ

Comment

Kingston Bus800 ใช้อยู่ที่ 460 ไฟ2.0 ที่ 5-5-5-15-19

Comment

KINGMAX ซะอย่าง ผมเคยดันไปแตะ 1000 นึงแล้วนะเนี่ย แตไม่สเถียรอ่ะ แถวๆ 980 อ่ะดีที่สุด แต่ตอนนี้อยากได้ GEIL ULTRA 1 G*2 ใครมีขายถูกๆบอกนะครับ อยากได้เห็นว่าดันไปได้ไกล กินไฟน้อย ถ้าราคาไม่แรงมากเอาครับเห็นมือ 1 ก็ไม่เท่าไร ตอนนี้ตังค์ไม่ค่อยอ่ะครับ มีใครกรุณาตอบบ้างเด้อครับ อยากลองอ่ะ corsair xms2 เคยลองแล้วขว้างทิ้งเลยอ่ะกับบอร์ดที่ผมใช้ มันดันไม่ไปเลยเข็ดเลยกับยี่ห้อนี้ แรมไปแตะที่ 900 มันก็จะแดดิ้นแล้ว ขนาดไฟแรมผมที่ 2.20 แล้วนะนี่

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                              ยังอยู่ใหม Kington 667 บัส 1000 อะ ขายทิ้งไปยัง ล๊อตดั้งเดิมอะ
                              ละลายหายไปแล้วครับ พี่วิกร

Comment

Working...
                              X