Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงที่ไม่เกิน4000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงที่ไม่เกิน4000

เอาแบบว่า เบสนุ่ม ลึก ลอย เอาแค่ 2.1 พอครับเพระเน้นแค่ฟังเพลง ยี่ห้อไรก็ได้ครับ ไม่เกิน4000 แนะนำหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

ที่ต้องการมัน bose c3 ชัดๆ แต่เกินงบ 5555

ฝาก eacan a600II ไว้พิจารณาด้วยคน เบสนุ่ม ลึกพอประมาณ เบสไม่ลอย แต่ ถูก5555 ราคาประมาณ 2000-2000กว่าบาท

Comment

ผมก็เล็งๆ จะซื้ออยู่เหมือนกันช่วยมาตอบกันหน่อย
      ตอนนี้เล็ง Creative I-Trigue 3000 กะ T20 อยู่ งบมีอยู่ 4500
      ใครมีตัวไหนน่าสนใจช่วยบอกด้วยนะครับๆ

Comment

ผมสนใจตัวนี่อยู่ครับ

Altec Lansing VS2421

ที่ซับเบสวงกลมสีแดง

http://www.alteclansing.com/index.ph...duct_id=vs2421

ลองไปหาฟังได้ที่ Big IT พันทิพย์

ราคาอยู่ที่ไม่เกิน 3000

ผมว่าตัวนี่น่าสนใจครับ

Comment

Originally posted by i2ando View Post
          ผมก็เล็งๆ จะซื้ออยู่เหมือนกันช่วยมาตอบกันหน่อย
          ตอนนี้เล็ง Creative I-Trigue 3000 กะ T20 อยู่ งบมีอยู่ 4500
          ใครมีตัวไหนน่าสนใจช่วยบอกด้วยนะครับๆ
          งบ 4000 -5000 มันกั๊กนะครับ

มันจะมีรุ่นต่ำกว่า สี่ห้าพัน กะ altec mx5021 ที่ราคา 6000 กว่าบาท

บางท่านเห็นหาได้ ห้าพันกว่าๆ ตัวนี้เสียงดีจริงครับ เบสนุ่ม แหลมเป็นประกาย

Creative I-Trigue 3000 อย่าเอาเลยครับ ส่วน t20 ใช้ได้มีเบส แต่อย่าเปิดดังมากไม่เวิร์ค

เอา a600II ถูกดี เสียงดีกว่าตัวที่คุณว่ามาทั้ง สองตัวเลยครับ ^^

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Comment

แล้ว logitech z4 ล่ะครับน่าสนใจป่าว?? ตอนนี้เลือกยากมากเลย
              แล้ว I-Trigue 3000 มันไม่ดีตรงไหนเหรอช่วยขยายครับหน่อยครับจะได้เอาไปเปรียบเทียบถูก
              ขอบคุณที่ช่วยกันตอบนะครับ

Comment

ตระกูล I-Trigue เบสกระป๋อง ดัง ปุ๊งๆๆ แทนที่จะดัง ตึ๊บๆๆ ครับ ถ้าชอบก็ไม่เป็นไรลองไปฟังก่อนได้ คนเราอาจชอบไม่เหมือนกันครับ logitech z4 ไม่เคยฟังครับ

Comment

ขอบคุณครับที่ให้คำตอบ
                  เอาเป็นว่าต้องลองฟังดูก่อนแล้วกัน
                  เลือกยากจัง....ตังมีน้อย......

Comment

xf 5

Comment

Originally posted by i2ando View Post
                      ขอบคุณครับที่ให้คำตอบ
                      เอาเป็นว่าต้องลองฟังดูก่อนแล้วกัน
                      เลือกยากจัง....ตังมีน้อย......
                      ถ้ามีงบ 4500 เก็บอีกนิดเอา mx5021 ดีกว่าครับจบเลย ถ้าไม่ได้เอาเบสแบบบ้าพลังนะครับ

creative ตระกูล I-Trigue ลองไล่อ่านกระทู้ในห้องนีู้้ไปครับ

จะรู้ว่าคนพูดถึงกันเยอะ(ในด้านเบสกระป๋อง)

Comment

กดเบิ้ล เว็บมันอืด ขอโทษครับ

Comment

altec vs2421

Comment

[QUOTE=leahlover;4960035]ถ้ามีงบ 4500 เก็บอีกนิดเอา mx5021 ดีกว่าครับจบเลย ถ้าไม่ได้เอาเบสแบบบ้าพลังนะครับ

หาซื้อที่ไหนท่านตัวนี้

Comment

พันทิพย์มีครับ เห็นหลายร้านเลย ลองๆเดินดูครับ เห้นร้านนึงขาย 6000 กว่านะครับ กว่าเท่าไรไม่แน่ใจ

คาร์ฟูลาดพร้าวเห็นอยู่ที่ 6900

มันจะแพงเกิน ผมว่า ถ้าได้แบบ ไม่เกิน ราคาหกพัน จะดีมาก

เพราะถ้ามัน 6900 จริงๆ ไปเอา a600II ดีกว่าครับ แต่ถูกกว่ามาก แนวคล้ายๆกัน สไตล์เบส นี้คล้ายๆกัน เปลี่ยนสายลำโพง หน่อยถ้าะเอา เสียงใสๆ แหล่มใช่ได้ อยู่เหมือนกันครับ

Comment

Working...
                              X