overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: งบ 1500 - 1700 ซื้อpsuรุ่นไหน ให้เลี้ยง 8800GT ไหว !!

OverclockZone Member narubhet's Avatar

Default งบ 1500 - 1700 ซื้อpsuรุ่นไหน ให้เลี้ยง 8800GT ไหว !!

รุ่นไหน ยี่ห้อไหน กี่วัตต์ครับ บอกที ตัวเก่าโดนเล่นงานเสียแล้ว

Cpu Amd X2 Athlon 4200+ 2.21
    M/B ECS 6100GPU
    DVD Asus
    GF 8800GT
    HDD 160GB Seagate
    ram 3GB

แนะนำหน่อยครับ พรุง่นี้จะไปซื้อแล้วจ้า
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member keidnoi's Avatar

Raidmax Rx530ss ก็โอเคนะครับ ผมใช้กับ 4850 สบายๆเลย ราคาไม่น่าเกิน 1500

OverclockZone Member narubhet's Avatar

พันทิพงามฯมีขายไหมครับ แล้วมันกี่วัตต์อ่ะครับ วัตต์แท้หรือเปล่า ขอแบบชัวๆเลยครับ อิอิ

OverclockZone Member priewpol's Avatar

Raidmax Rx530ss วัตต์ไม่แท้แต่พอแน่นอน จ่ายไฟก็ดีครับ ไม่ก็ไปเล่นวัตต์แท้อย่าง iCute 650W ก็ได้ 2390บาท ได้ 80Plus ด้วยครับ

OverclockZone Member pumpper's Avatar

ลอง Silverstone 400 w อีกซักตัวเลือกครับ จ่ายไฟนิ่งกว่า Raidmax ประมาณ 1700

แล้ว G-View Gold 550 walt ละครับ

เปนไง คอมเม้นหน่อยครับ คิดว่าจะซื้อรุ่นนี้อ่า

OverclockZone Member ladyearn's Avatar

g-view ปัญหาเยอะครับ
    เท่าๆที่อ่านมาน่ะ

เหอๆๆ งงไปหมดละ ปัญหาเยอะอีกหรอ เซงงงงจริงๆๆๆ คนจนนี่มันลำบากจิงๆๆๆๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member soften's Avatar

Quote Originally Posted by pumpper View Post
    ลอง Silverstone 400 w อีกซักตัวเลือกครับ จ่ายไฟนิ่งกว่า Raidmax ประมาณ 1700
    Silverstone ST400 ผมก็ใช้อยู่ เงียบดีครับ 8800GT ไหวครับ ส่วนผมใช้กับ 9600GSO

OverclockZone Member Sprinter's Avatar

แล้ว G-View Gold 550 walt ละครับ

เปนไง คอมเม้นหน่อยครับ คิดว่าจะซื้อรุ่นนี้อ่า

อย่าไปลองเลยครับ ผมลองมาแล้ว 8800GT เล่น หนักๆ มีวูบ ครับ

แถวบ้านผม PSU เสียก็มี ตัวนี้เลย ครับ

Silverstone ST400 ผมก็ใช้อยู่ เงียบดีครับ 8800GT ไหวครับ ส่วนผมใช้กับ 9600GSO
    Silverstone W เต็มรึป่าวครับ แล้ว ใช้ดีมั๊ยครับ

ผมก็เล็งๆ ตัว 400W อยู่เหมือนกัน จะเอามาใช้กับ 8800GT , 9600GT หรือ 9800GTX+ นี่แหละครับ ไม่รู้ว่าไฟจะพอรึป่าว ครับ เห็น W ไม่ถึง 500 น่ะครับ

ไม่เคยใช้ SilverStone มาก่อน

ว่างๆ มาช่วยผมเลือก Supply ในกระทู้นี้หน่อยสิครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=327817

OverclockZone Member JoeL_ZackY's Avatar
    Somewhere I Belong

อิอิ สนสอยของผมไหมคับท่าน จขกท... ลดได้น่ะ

OverclockZone Member spash's Avatar

Quote Originally Posted by narubhet View Post
    พันทิพงามฯมีขายไหมครับ แล้วมันกี่วัตต์อ่ะครับ วัตต์แท้หรือเปล่า ขอแบบชัวๆเลยครับ อิอิ
    raidmax 530 พันทิพงามมี แต่ แม้งแพงเวอๆ ถูกสุดก้อ 1800 อีกร้าน 2000+ ชั้น 5 หรือ 4ไม่รุ

จามไม่ได้ แต่ ร้านกาดจอ xfx คนขายน่ารัก ลองแวะไปคับ อิอิ

ดวงดีๆหน่อย จะเจอ คนขาย VCD ตรงชั้น 2 ที่เดินมาจากสะพานลอย

น่ารักสัสๆ คอมเฟิม คราบบบบบบบบบบ [แถมหัย 555+]

กำครับ ผมซื้อ G-View Gold 550W มาแล้วอ่ะ เล่นเกมอยู่ ได้แปปเดียว ดับไปเลยอ่ะ เซงงงงงง ทำไงดี เปลี่ยนได้เปล่าเนี่ย ซื้อมาวันรกเอง ครับ

เจ้าของร้านบอกไหวอ่ะครับ กับ 8800GT G-View Gold 550W

ไม่รู้เป็นที่การ์ดจอหรือเปล่า เพราะครั้งที่แล้ว psu ตัวเก่า ไหม้ครับ ไม่รุมันจะทำให้การ์ดผมพังหรือเปล่า?? พอเล่นเกมมันเลยดับเลย??????? T-T

OverclockZone Member naynim's Avatar

Quote Originally Posted by narubhet View Post
    เจ้าของร้านบอกไหวอ่ะครับ กับ 8800GT G-View Gold 550W

ไม่รู้เป็นที่การ์ดจอหรือเปล่า เพราะครั้งที่แล้ว psu ตัวเก่า ไหม้ครับ ไม่รุมันจะทำให้การ์ดผมพังหรือเปล่า?? พอเล่นเกมมันเลยดับเลย??????? T-T
    ไม่น่าเกี่ยวนะครับถ้าการ์ดจอเสียไม่น่าจะมีภาพ น่าจะเกี่ยวกับ psu นะครับ เมื่อก่อนผมก้อใช้ g view 500 w อยู่
    เปิดเครื่องใช้งานปกติไม่มีไร แต่พอเล่นไปนานๆ ซัก 2-3 ช.ม.เครื่องค้างบ้าง รีตาร์คเองบ้าง
    นึกว่าเป็นที่ M/B & ram เปลี่ยนใหม่หมดเลย อาการเดิมก้อยังไม่หาย
    ยิ่งเล่น crysis high ไตเติ้ลไม่มีปัญหา แต่พอโหลดเข้าเกมรีตาร์ดเองเลยครับ
    ลงวินโดว์ไม่รู้เท่าไรก้อแก้ไม่ได้ สุดท้าย เปลี่ยน PSU เป็น cooler master 500 w ใช้มาได้เกือบ
    2 อาทิตย์ละ ยังไม่พบปัญหาอะไร ซื้อที่พันทิพ งามวงศ์วานเหมือนกัน ร้าน ksc

Quote Originally Posted by naynim View Post
    ไม่น่าเกี่ยวนะครับถ้าการ์ดจอเสียไม่น่าจะมีภาพ น่าจะเกี่ยวกับ psu นะครับ เมื่อก่อนผมก้อใช้ g view 500 w อยู่
    เปิดเครื่องใช้งานปกติไม่มีไร แต่พอเล่นไปนานๆ ซัก 2-3 ช.ม.เครื่องค้างบ้าง รีตาร์คเองบ้าง
    นึกว่าเป็นที่ M/B & ram เปลี่ยนใหม่หมดเลย อาการเดิมก้อยังไม่หาย
    ยิ่งเล่น crysis high ไตเติ้ลไม่มีปัญหา แต่พอโหลดเข้าเกมรีตาร์ดเองเลยครับ
    ลงวินโดว์ไม่รู้เท่าไรก้อแก้ไม่ได้ สุดท้าย เปลี่ยน PSU เป็น cooler master 500 w ใช้มาได้เกือบ
    2 อาทิตย์ละ ยังไม่พบปัญหาอะไร ซื้อที่พันทิพ งามวงศ์วานเหมือนกัน ร้าน ksc
    ผมซื้อของร้านคนจีนอ่ะครับ สูงๆ คล้ายๆเหยาหมิง เพิ่งซื้อมาวันแรกเองอ่ะ เซง แล้วพี่เค้าบอกใช้สะบายๆ ไม่มีปัญญาหา เซง ไม่รุจะให้เปลี่ยนเปล่า เฮ้ออออ เบื่ออออ ตังกรู-*-

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

ก่อนใช้ 8800gt ถอด ไดร์เวอร์เก่า ออกหมดจดหรือยัง

ผมเคยเป็นแบบนี้ แต่เป็น GTX 260 กับ Delux 500w ครับ

หลังจากทำอย่างดีแล้ว ไม่มีวูปอะไร คลิ๊ก

ผมก็ลงวินโดวใหม่หมดนะครับ กะว่าพรุ่งนี้จะเอาไปให้ที่ร้านดูละ ให้เค้าลองกับร้านเค้าเลยจะได้รู้กันไปเลย

OverclockZone Member :[HARDMAN]:'s Avatar

โวยเลยครับ (ว่าแต่หลงไปเอามาได้ไง G-view)

มีคนแนะนำมานะครับ อิอิพรุ่งนี้จะเอาไปให้มันลองที่ร้านมาน เซงจริงๆๆๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks