Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะอัพหรือรอยกเครื่องใหม่ไปเลยดีกว่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะอัพหรือรอยกเครื่องใหม่ไปเลยดีกว่าคับ

CPU Intel Pentium 4 2.2GHz <<< 4 ปีกว่าๆถ้าจำไม่ผิด
    M/B ASUS P4 Socket 478 AGP <<< นี่เพิ่งซื้อมาไม่ถึง 6 เดือน เพราะแรมตัวล่างไม่รับบอร์ดตัวเก่า
    Kingston 512MB DDR400 1 แผง <<< นี่ผมซื้อมาพร้อมการ์ดจอ
    ATI 5500 AGP 256MB <<< นี่ซื้อมาได้จะปีแล้ว 3พันกว่าๆ
    Seagate 80GB IDE <<< มาพร้อม P4

ปัจจุบันผมว่าจะซื้อ HDD ใหม่ เพิ่มแรม แต่พอมาอ่านในบอร์ดนี่เริ่มเปลี่ยนความคิดว่าจะซื้อใหม่ยกเครื่องไปเลยดีกว่ามั้ย

ช้วยแนะนำหน่อยคับ แต่ตอนนี้ยังอยากได้ LCD wind ของ LG 19นิ้ว ประมาณ 8000 กว่บาท กับ
    DVD RW BenQ 1655 คิดว่า 2 ชิ้นนี่พอซื้อมาแล้วเกิดอยากจะเปลี่ยนคอมใหม่ น่าจะยังเอาไปใช้กับคอมตัวใหม่ได้

ช้วยแนะนำหน่อยนะคับ

ถามตัวเองก่อนครับว่าเพื่ออะไร ถ้าเพื่อที่จะเล่นเกมใหม่ๆให้ได้ภาพสวยๆผมก็แนะนำให้ยกเครื่องใหม่ แต่ถ้าเล่นเกมบ้างครั้งคราวหรือไม่ได้ใช้เครื่องในการตัดต่อแปลงไฟล์ และคุณใช้เครื่องแค่เล่นเนต ฟังเพลง ดูหนัง ก็ไม่จำเป็นเลยที่จะต้องยกเครื่องใหม่ครับเพราะเพียงแค่การใช้งานแบบนั้นไม่ต้องอาศัยเครื่องที่แรงมากก็ทำได้เป็นอย่างดีครับแล้วครับ เพราะจากประสบการ์ณที่ผมอัพมาบอกตรงๆว่าดีขึ้นในการเล่นเกมเพียงอย่างเดียวเท่านั้นจริงๆครับ

Comment

ไม่บอกว่าอยากจ่ายตั้งเท่าไรครับ

Comment

Originally posted by chillchill View Post
        ถามตัวเองก่อนครับว่าเพื่ออะไร ถ้าเพื่อที่จะเล่นเกมใหม่ๆให้ได้ภาพสวยๆผมก็แนะนำให้ยกเครื่องใหม่ แต่ถ้าเล่นเกมบ้างครั้งคราวหรือไม่ได้ใช้เครื่องในการตัดต่อแปลงไฟล์ และคุณใช้เครื่องแค่เล่นเนต ฟังเพลง ดูหนัง ก็ไม่จำเป็นเลยที่จะต้องยกเครื่องใหม่ครับเพราะเพียงแค่การใช้งานแบบนั้นไม่ต้องอาศัยเครื่องที่แรงมากก็ทำได้เป็นอย่างดีครับแล้วครับ เพราะจากประสบการ์ณที่ผมอัพมาบอกตรงๆว่าดีขึ้นในการเล่นเกมเพียงอย่างเดียวเท่านั้นจริงๆครับ
        จริงผมเน้นไปที่ดูหนัง ฟังเพลง แล้วก็โหลด Bit เกมส์ก็เล่นบ้างคับ ถามเพิ่มอีกหน่อยคับ ลำโพงแบบ 5.1 นี่จำเป็นต้องใช้คู่กับการ์ดเสียงหรือเปล่าคับ ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by apichai View Post
          จริงผมเน้นไปที่ดูหนัง ฟังเพลง แล้วก็โหลด Bit เกมส์ก็เล่นบ้างคับ ถามเพิ่มอีกหน่อยคับ ลำโพงแบบ 5.1 นี่จำเป็นต้องใช้คู่กับการ์ดเสียงหรือเปล่าคับ ขอบคุณคับ
          ถ้าเมนบอรืดสนับสนุนก้ไม่จำเป็นครับแต่ถ้าใช้การ์ดได้เสียงก็จะดีกว่าออนบอร์ดครับ

Comment

ถ้าคุณยังพอใจในเครื่องเดิมอยู่ แค่เพิ่มส่วนที่ขาดก็พอ

Comment

Working...
            X