overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: 4850 ทำไมเล่น DMC แล้วค้างอ่าครับ

Default 4850 ทำไมเล่น DMC แล้วค้างอ่าครับ

คือผมเล่น DMC 4 แล้วเล่นๆไปบางทีค้างครับ งงเลยครับ เอิ๊กๆ
    จะว่า psu ก็ไม่ใช่นะครับ เพระา ใช้ bz500 เอิ๊กๆ
    ตามนั้นงับ
    ขอบคุณครับ

ปล. เกมอื่นไม่เป็น

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Update Driver VGA

OverclockZone Member

ชอบลายเซ้น จขกท. จัง

Let's go T.O.P

OverclockZone Member Kraiwit's Avatar
    Graphics Zone - Overclock Zone

ค้างตอนเล่น

รึว่า ตอนที่เป็น คัตซีน ( หนังในเกม ) ครับ

OverclockZone Member adidashimax's Avatar

ของผมชอบค้างตอนคัตซีนเป็นกะแคร็คป่าวครับผมใช้แคร็ค reloaded

OverclockZone Member Kraiwit's Avatar
    Graphics Zone - Overclock Zone

คัตซีน .. เป็นปัญหา นิดหน่อยครับ .

ผมก็เป็น .. แบบว่าหลุดออกจากเกมเลยครับ

เหมือนว่า CPU และ GPU ทำงานหนัก เกิน ไป มั้ง ครับ ..

รอ ผู้ รู้ ตัว จริง ๆ ..

OverclockZone Member shady's Avatar

อืมมมม ไม่เคยเจอเลยนะ ยกเว้นตอนนี้ 8.10+hotfix ห้ามoc mem เป็นอันขาด แตะนิดนึง อุๆ จอฟ้าครับ กับdriver ก่อนหน้านี้ไม่เป็นไร แต่ถ้าลงhotfix ล่ะเป็น แต่coreลากกระจาย ไม่เป็นไรเลย เอ่อ แปลก

ปล.T.O.P. Bigbang อยู่อุบลครับ อิๆ

OverclockZone Member darkface's Avatar

ปรับภาพสวยไปมั้ง ผมเคยปรับสุดค้าง ลองลดลงมา ไม่มีปัญหา

แต่ 4850 นะครับ
    ลองไม่ไปปรับค่า core/mem ใน driver มัน ( 8.10) มันก็เล่นได้ไม่เป้นไรอ่ะครับ
    งงเยย

OverclockZone Member Alatal2iel's Avatar

Quote Originally Posted by ninomiya View Post
    แต่ 4850 นะครับ
    ลองไม่ไปปรับค่า core/mem ใน driver มัน ( 8.10) มันก็เล่นได้ไม่เป้นไรอ่ะครับ
    งงเยย
    ก็ oc ไม่เสถียรเลยค้างไงครับ

OverclockZone Member keidnoi's Avatar

มาเอิ๊กๆๆ ด้วยคน เอิ๊กๆๆ

OverclockZone Member darkpippo's Avatar

ของผมปรับไม่สุด โอเคเลย

OverclockZone Member m-1's Avatar

ของผม msi 4850 ปรับสุดทุกอย่าง ไม่มีปัญหาอะไรครับ ไดรเวอร์ก็ไม่เจอปัญหา
    ค้างเป็นเพราะคล็อกพวกซีพียูอะไรทำนองนี้หรือเปล่าครับ

OverclockZone Member

จะซื้อการ์ดระดับล่างมาคล็อกเล่นเกม ก็งี้แหละ
    ไม่เอาการ์ดตัว TOP ไปเลยล่ะ

OverclockZone Member F.TORRES's Avatar

ระดับล่างเลยหรอ อืมม

OverclockZone Member Khow's Avatar

Quote Originally Posted by adidashimax View Post
    ของผมชอบค้างตอนคัตซีนเป็นกะแคร็คป่าวครับผมใช้แคร็ค reloaded
    ตอบ rep นี้และ จขกท.เลยนะครับ ปัญหานี้เป็นทั้ง nVIDIA และ ATI เพราะเกมเปิด SLI mode แต่เราไม่มีการืดทำ SLI มันเลยเด้งแล้วบางทีก็จอมืดครับ
    ให้เข้าไปที่ C:\Documents and Settings\ชื่อuserของคุณ\Local Settings\Application Data\capcom\DEVILMAYCRY4
    ก่อนอื่น หากเราหา directory ดังกล่าวไม่เจอ ให้ไป set ให้มัน show hidden file เพราะ dir นั้นมัน hide อยู่ โดยเลือกคำสั่ง Tools ที่อยู่ด้านบนสุดของ window
    แล้วเลือกที่ Folder options แล้วคลิกแท๊ป View เลื่อนหาส่วนที่ให้ปรับ option Hidden files and folders
    ให้คลิกเลือก Show hidden files and folders
    หลังจากนั้นไปที่ directory ที่กล่าวไว้อีกครั้ง จะเห็นไฟล์ config.ini คลิกไฟล์นั้น
    ใน config.ini จะมีบรรทัดนึงที่มัน set SLI = ON ไว้อยู่ ถ้ามีการ์ดจออยู่ใบเดียวแล้วเล่นเกมนี้แล้วเด้งนะ
    ให้แก้ SLI จาก ON เปล่ยนเป็น OFF แล้ว save แล้วลองเข้าเกมดู movies scene อีกครั้ง
    พอทำแล้ว overall ใน PC setting จะกลายเป็น custom และเกมก็จะไม่ค้างครับ
    ปัญหาไม่ได้มาจากการ์ดจอแต่มาจากตัวโปรแกรมครับ
    นอกจากนี้ใน XP ก็เข้าไปแก้ในไฟล์ดังกล่าวเพื่อปรับ HDR ได้ครับแต่แสงในเกมจะจ้ามากขึ้นนิดนึง

OverclockZone Member ShutterV's Avatar

Quote Originally Posted by F.TORRES View Post
    ระดับล่างเลยหรอ อืมม
    ก็เรามันคนจน

OverclockZone Member darkface's Avatar

อืม ระดับล่างยัง 5-6 พัน ระดับสูงคงไม่มีปัญญาเล่นกันละ

OverclockZone Member toma33's Avatar

เปลี่ยนไดรเวอร์ 8.11 ตัว 8.10 มักมีปัญหา ถ้าหาเปลี่ยนไม่ได้ก็ใช้ตัวที่เขาแถมมาละกัน

OverclockZone Member skyline_008's Avatar
    จะโบยบินไปสุดขอบฟ้า..ไปเอาเดือนดารามาไว้ที่นี่

เราจนเหมือนกัน อิอิ เอ้ย เอิ๊กๆๆๆ

Bookmarks

Bookmarks