Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850 ทำไมเล่น DMC แล้วค้างอ่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by adidashimax View Post
    ของผมชอบค้างตอนคัตซีนเป็นกะแคร็คป่าวครับผมใช้แคร็ค reloaded
    ตอบ rep นี้และ จขกท.เลยนะครับ ปัญหานี้เป็นทั้ง nVIDIA และ ATI เพราะเกมเปิด SLI mode แต่เราไม่มีการืดทำ SLI มันเลยเด้งแล้วบางทีก็จอมืดครับ
    ให้เข้าไปที่ C:\Documents and Settings\ชื่อuserของคุณ\Local Settings\Application Data\capcom\DEVILMAYCRY4
    ก่อนอื่น หากเราหา directory ดังกล่าวไม่เจอ ให้ไป set ให้มัน show hidden file เพราะ dir นั้นมัน hide อยู่ โดยเลือกคำสั่ง Tools ที่อยู่ด้านบนสุดของ window
    แล้วเลือกที่ Folder options แล้วคลิกแท๊ป View เลื่อนหาส่วนที่ให้ปรับ option Hidden files and folders
    ให้คลิกเลือก Show hidden files and folders
    หลังจากนั้นไปที่ directory ที่กล่าวไว้อีกครั้ง จะเห็นไฟล์ config.ini คลิกไฟล์นั้น
    ใน config.ini จะมีบรรทัดนึงที่มัน set SLI = ON ไว้อยู่ ถ้ามีการ์ดจออยู่ใบเดียวแล้วเล่นเกมนี้แล้วเด้งนะ
    ให้แก้ SLI จาก ON เปล่ยนเป็น OFF แล้ว save แล้วลองเข้าเกมดู movies scene อีกครั้ง
    พอทำแล้ว overall ใน PC setting จะกลายเป็น custom และเกมก็จะไม่ค้างครับ
    ปัญหาไม่ได้มาจากการ์ดจอแต่มาจากตัวโปรแกรมครับ
    นอกจากนี้ใน XP ก็เข้าไปแก้ในไฟล์ดังกล่าวเพื่อปรับ HDR ได้ครับแต่แสงในเกมจะจ้ามากขึ้นนิดนึง

Comment

Originally posted by F.TORRES View Post
      ระดับล่างเลยหรอ อืมม
      ก็เรามันคนจน

Comment

อืม ระดับล่างยัง 5-6 พัน ระดับสูงคงไม่มีปัญญาเล่นกันละ

Comment

เปลี่ยนไดรเวอร์ 8.11 ตัว 8.10 มักมีปัญหา ถ้าหาเปลี่ยนไม่ได้ก็ใช้ตัวที่เขาแถมมาละกัน

Comment

เราจนเหมือนกัน อิอิ เอ้ย เอิ๊กๆๆๆ

Comment

Working...
            X