คือ อาการจอฟ้า โค๊ต 00x0000008E
หรือ อย่างอื่นด้วยไม่แน่ใจ
แต่ที่แน่ๆ ขึ้นโค๊ต 00x0000008E ครับ ผมทำไม่เป็นด้วย หลังจากที่ครั้งก่อน
เปลี่ยน M/B กะCPU เปิดหลายๆโปรแกรม ซักพัก จอฟ้าก็มาเลย
ก้ให้ร้านที่เปลี่ยน M/B กะCPU ไปทำคืนนึง เค้าบอกไม่มีอาการ เค้าลองใช้แล้วมันไม่ขึ้นจอฟ้า
ผมก้ไม่รู้ทำใงอยู่กับผม มันดันเกิด พอไปที่ร้าน มัน ไม่มีอาการซะงั้น
ผมก็ไห้เค้าลงวินโดวใหม่เลย เอามาถึงบ้านไม่ถึง ชั่งโมง จอฟ้ามาอีกและ
เซ็งจิตเลย ใครที่เล่นบอด นี้ อยู่ หาดใหญ่ แล้วพอ ที่จะช่วยผมได้ รบกวนบอกผมทีครับ
หรือแนะนำร้าน ที่พอจะช่วยผม ได้ ก็รบกวนช่วยเหลือทีครับ
เป็นมานานมากแล้ว

ขอบคุณครับ