Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับ เปิดคอมแล้วจอดำไม่เข้าวินโดว์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับ เปิดคอมแล้วจอดำไม่เข้าวินโดว์

คอมผมพึ่งซื้อยังไม่ถึงอาทิตย์

วันแรกเปิดได้เป็นปกติแต่มีบางครั้งเปิดแล้วเป็นอาการที่ว่ารีสตาร์ทใหม่ก็เข้าวินโดว์ปกติ
    แต่สองสามวันที่ผ่านมเปิดคอมแล้วมันขึ้นแค่ข้อมูลการ์ดจอในหน้าแรกแล้วก็มืดไปเลยไม่มีอะไรขึ้นอีก
    ยังไม่ได้บูตเข้าหน้าไบออสเลย ผมเลยลองถอดถ่านเมนบอร์ดออกแล้วใส่ใหม่ มันก็ให้เราเซทค่าใหม่ ผมเลือก load default and continue มันก็รันเข้าวินโดว์ได้ปกติ แต่พอปิดแล้วเปิดใหม่มันก็เป็นอาการเดิม ไม่ทราบว่ามันเป็นที่เมนบอร์ดใช่มั้ยคับ เพราะคอมมันใหม่มากๆไม่น่ามีปัญหา
    สเปคเครื่องผม asus P5QL-E CPU E8400 ram G-skill 4 GB VGA XFX 9800GTX+

อ้าา น่าจะเป็นที่ เมนบอร์ด อ่ะน่ะครับ

หรือไม่ถ้างั้นก็ อาจจะเป็นที่ วินโดว์

ผมเคยเป็น รัน การ์ด จอ และ ไบออส เสด ก็ มืดดำไปเลย

ต้องลงวินโดว์ใหม่ครับ ก็โอเค ครับ *

Comment

แต่ของผมไบออสยังไม่รันเลยคับ รันการ์ดจอเสดมืดเลย
      ต้องถอดถ่านแล้วใส่ใหม่ให้มันขึ้นมาให้เซตค่าที่ไบออสแล้วกด continue ถึงจะเข้าวินโดว์ได้
      สงสัยได้เอาไปเคลม

Comment

Working...
      X