overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: Thermalright HR-03 GTX

OverclockZone Member shingoong's Avatar

Default Thermalright HR-03 GTX

รบกวนสอบถามท่านผู้รู้หน่อยครับว่า พอจะทราบมั้ยครับว่าผมจะหาซื้อตัวนี้ได้จากร้านใหนบ้างครับ

... ขอขอบคุณมากครับ ...

รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member 12Qmiss's Avatar

เจได

OverclockZone Member shingoong's Avatar

Quote Originally Posted by 12Qmiss View Post
    เจได

ขอบคุณครับ

ผมโทรไปถามแล้วไม่มีครับ

กำโทรไปถามญาติที่ USA ราคา $55 ดีใจแถบตาย แต่ค่าส่งมาไทยปาเข้าไป 3000บาท
    เบ็ดเสร็จ รวมแล้วประมาณ 5000 บาท

คิดแล้วใช้ซิ้งเดิมต่อไปดีกว่า

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

ถ้าเป็นซิงค์ของ Thermalright สอบถามที่ JEDI ก่อนได้เลยเป็นรายแรก

เพราะร้านนี้เน้น Thermalright ถ้ายังไม่มีก็อาจะนำเข้าในไม่ช้า

ปล. ตอนข่าวเปิดตัว T-Rad2 กว่าจะนำเข้าก็ปาไป 2 เดือน - -*

Quote Originally Posted by AmaKatsu View Post
    ถ้าเป็นซิงค์ของ Thermalright สอบถามที่ JEDI ก่อนได้เลยเป็นรายแรก

เพราะร้านนี้เน้น Thermalright ถ้ายังไม่มีก็อาจะนำเข้าในไม่ช้า

ปล. ตอนข่าวเปิดตัว T-Rad2 กว่าจะนำเข้าก็ปาไป 2 เดือน - -*

ร้าน JEDI ผมโทรไปถามตั้งแต่เริ่มมีรีวิวอยู่เวปๆ หนึ่งหลังจากนั้นโทรไปสั่งเค้าเค้าบอกว่าอีกประมาณ15 วันให้โทรมาเช็คผมก็โทรไปนะครับหลังจากนั้นก็เงียบครับ จากวันนั้นถึงวันนี้ 2 เดือนครึ่งน่าจะได้นะครับไม่มีวี่แววเลยครับ
    เนื่องจากถ้าเปิด เล่นเกมส์กราฟฟิกกลางๆ อุณหภูมิ 60-75~C แต่ถ้าเปิดกราฟฟิกสุงสุดปาไป 100~C+ ครับเป็นอะไรทีน่าสงสารการ์ดมากครับ อีกอย่างกัวการ์ดสุดที่รักจะลาโลกไปก่อนนะครับ

ขอบขอบคุณที่เข้ามาตอบด้วยนะครับ

OverclockZone Member Madtruck's Avatar

ลองใช้ rivatuner ดูยังคับว่ามัน auto fan ไว้ที่เท่าไหร่ ของผม 9800GTX ถ้าตั้ง Auto พัดลมจะทำงานที่ 30% เบามาก ๆ Ideal 50 ก่าแล้วอ่ะ เล่นเกมทีนี่ขึ้นสูงเลย ตอนนี้ตั้งเป็น Direct Fan ตั้งที่ 80% ค่อยดีหน่อย ideal ลงมาอยู่ที่ 40 ก่า ๆ เล่นเกมก็พอไหว

Quote Originally Posted by Madtruck View Post
    ลองใช้ rivatuner ดูยังคับว่ามัน auto fan ไว้ที่เท่าไหร่ ของผม 9800GTX ถ้าตั้ง Auto พัดลมจะทำงานที่ 30% เบามาก ๆ Ideal 50 ก่าแล้วอ่ะ เล่นเกมทีนี่ขึ้นสูงเลย ตอนนี้ตั้งเป็น Direct Fan ตั้งที่ 80% ค่อยดีหน่อย ideal ลงมาอยู่ที่ 40 ก่า ๆ เล่นเกมก็พอไหว
    ผมใช้ ENGTX 280 ครับ สำหรับเรื่องปรับรอบพัดลมทาง ASUS มีโปรแกรมแถมมาให้ครับคือ Smartdoctor โปรแกรมตัวนี้ดีมากครับ สามารถตั้งให้รอบพัดลมหมุนเพิ่มขึ้นตามองศาครับ
    ideal-45 Fulload-106 จากทีเคยเห็นนะครับ ตรงนี้ผมไม่เคยสังเกตตั้งแต่ซื้อมา 4เดือนได้แล้วครับ
    ผมเพิ่งมาเริ่มสังเกตุพักหลังนี้นะครับ เอาออกมาเป่าฝุ่นแล้วด้วยครับ

อันนี้อีกเรื่องนะครับมะวานตอนเที่ยงวันผมรู้สึกยากเล่นเกมส์มากเพราะว่างแต่ไม่กล้าเล่น.
    เพราะเป็นคนชอบเปิดกราฟฟิกสูงกัว 100 องศา นะครับเรื่องของเรื่องกัวการ์ดพังเร็ว
    ก็เลยคิดเอาไงดีหว้าเรา ก็เลยเข้าห้องเก็บของไปข้นดูว่ามีอะไรพอช้วยให้การ์ดเราเย็นได้บ้าง
    ค้นไปเลื่อยไปเจอชุดน้ำและอุปกรณต่างๆอายุน่าจะ 2 ปีขึ้นนะครับ ก็มี
    1.BlockCpu_Zalman รุ่นอะไรก็ไม่รู้แต่ใหญ่ดีสีน้ำเงิน
    2.ฟินระบายความร้อนที่ใช้พัดลม 12cm น่าจะเป็นชุด Bigwater Thermaltake
    3.Rocket Thermaltake ที่เหมือนจรวดตั้งขึ้นสูงๆนะคับ
    4.ปั้มอีก 2 ตัว
    นี้เลยครับแงะครับการ์ดสุดที่รักมาเริ่มทำตอนบ่าย 2 โมงเห็นจะได้เสร็จไปตอน 1 ทุ้ม
    อาบน้ำทานข้าวเสร๊จเปิดคอมอะไรจะขนาดนั้น ideal-35องศา Fulload แบบสุดๆ 56 องศา แถมตั้งโปรแกมให้เตือนด้วยถ้าอุณหภูมถึง 60 องศา ขณะเล่นเกมส์
    ดีใจน้ำตาไหลเล่นเกมส์แบบเปิดสุดๆเล่ยไปยัน6โมงช้าว
    แต่ผมติดตั้งไม่แข่งแรงเท่าไรหรอกครับแต่ใช้แก่ขัดรอของที่สั่งอยู่นะครับ
    ก็มีเรื่องเล่าให้ฟังแค่นี้หละครับ... ขอขอบคุณเพื่อนๆทัง 3คน ที่เข้ามาตอบด้วยนะครับ

... สวัสดีครับ...

ปล..ความรู้สึก ผมเปิดกระทุ้นี้มา6 วันเข้ามารอคำตอบวันละไม่ต่ำกว่า8 ครั่งมีคนเข้ามาตอบ 3คน แต่กระทุ้ข้างๆคนเข้าไปตอบครึ่ง100แต่เข้าไปเรื่อง แดง+เขียว ไม่เข้าใจเหมือนกัน

OverclockZone Member vista_056's Avatar

ทำไมของยังไม่มาซักทีล่ะคับคนรอต่อคิวเยอะแล้วนะคับ jedi

OverclockZone Member BEAM ME06's Avatar

เคยไปถามเจไดเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว คนขายทำหน้างงๆว่า มันมีด้วยหรอรุ่นนี้HR03GTX
    ทำเอาผมเซ็งไปเลยครับ ตอนนี้ก็รอซิ้งของarctic coolingGTX260อยู่
    ไปถามมาtkบอกจะเข้าภายในเดือนนี้ ก็ไม่รู้จะเข้ามาจริงรึเปล่าได้แต่รอ

OverclockZone Member vista_056's Avatar

แล้วเมื่อไหร่จะมาเนี่ย........

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by shingoong View Post
    กำโทรไปถามญาติที่ USA ราคา $55 ดีใจแถบตาย แต่ค่าส่งมาไทยปาเข้าไป 3000บาท
    เบ็ดเสร็จ รวมแล้วประมาณ 5000 บาท

คิดแล้วใช้ซิ้งเดิมต่อไปดีกว่า
    ค่าส่งแพงเกินความเป็นจริงครับ อย่างมากไม่เกิน $26.00 รวมทั้งหมดไม่เกิน $83.00 ครับ

แพงจิงๆนะเนี่ย

แพงแบบนี้ถึงว่าล่ะไม่มีใครเอาเข้ามาซักที แหะๆ

Bookmarks

Bookmarks