Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไดรเวอร์หายไปไหนหว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไดรเวอร์หายไปไหนหว่า

ใช้ ASUS 3870 อยู่ครับใช้มาสองเดือนแล้วไม่มีปัญหาอะไรแต่มาวันนี้ไม่รู้เกิดอะไรขึ้นอาการคือพอเปิดเครี่อง มันดันฟ้องว่าไม่มีไดรเวอร์การ์ดจอ ในhardware..device..ก็ไม่มี เลยลองถอนการติดตั้งดู แล้วลงใหม่ก็ใช้ได้และถ้าเรารีสตาร์ตเครื่องก็ไม่มีปัญหาอะไรแต่ถ้าชัตดาวน์ พอเปิดเครื่องอีกก็จะเป็นอีก วนอยู่อย่างนี้ครับ ใครเคยเป็นหรือทราบสาเหตุบ้างครับ(ไม่ได้เปลี่ยนHardwareตัวไหนเลยครับ)
    สเปก..ga ep35 ds3r - ocz2gb/800 - wd640aaks - asus3870 - windowsXP truefaster4

วินโดว์ใหม่สักรอบครับ

เคยเจอแต่แบบ ไวรัสพวกที่มันจะไปกินไฟล์ .exe น่ะครับ มันกินหายไปเลย แล้วไดร์เวอร์มันรันไม่ได้

Comment

แต่ผมลองเอาวินโดวที่แบคอัพไว้ตอนลงใหม่ๆก็เป็นนะ

Comment

Working...
      X