Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง BenQ E2200HD กับ T2200HD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง BenQ E2200HD กับ T2200HD

ระหว่าง 2 ตัวนี้ ชอบตัวไหนกันครับ จะซื้อ Commart นี้แล้วครับ แบบว่าอยากรู้ว่าตัวไหนโดนใจชาว Overclock zone ครับ อิอิ

E2200HD
    [IMG][/IMG]

ขนาดหน้าจอ 21.5" Wide
    สี Glossy Black
    ความละเอียด 1920x1080
    ระยะ***งระหว่างจุดภาพ 0.248
    ความสว่าง 300 cd/㎡
    อัตราส่วนความคมชัด 1000:1 (DCR:10000:1 )
    เวลาในการตอบสนอง 5ms / 2ms(GTG)
    พื้นที่แสดงผล 476.64x268.11 (mm)
    การแสดงสี 16.7 million
    มุมมอง 170/160 (L/R;U/D) (CR>=10)
    สัญญาณนำเข้า D-sub / DVI-D/ HDM1.3 / Audio in / Headphone Jack

T2200HD
    [IMG][/IMG]

ขนาดหน้าจอ 21.5" Wide
    ความละเอียด 1920x1080
    ระยะ***งระหว่างจุดภาพ 0.248
    ความสว่าง 300 cd/㎡
    อัตราส่วนความคมชัด 1000:1 (DCR:10000:1 )
    เวลาในการตอบสนอง 5ms
    พื้นที่แสดงผล 476.64x268.11 (mm)
    การแสดงสี 16.7 million
    มุมมอง 170/160 (L/R;U/D) (CR>=10)
    สัญญาณนำเข้า D-sub / DVI-D

E2200HD มีคนบอกว่าไม่นำเข้ามาครับ

Comment

T2200HD ครับ แจ่มครับ ใช้อยู่ แต่เวลาซื้อให้เช็คเดด/ไบรให้ดีๆนะครับ

Comment

T2200 ผมสอยมาเรียนร้อยละ แหล่ม

Comment

T2200HD
          16.9 ผมไปดูของจริงมาแล้ว ยาวแต่เตี้ยอะ เตี้ยพอๆกะ 19 นิ้วเลย แต่ยาวดี

สรุป ผมไม่ชอบทั้ง 2 ตัวเลยอะ ไม่เลือกนะ

Comment

นั่นซิ ผมก็ว่ามันเตี้ยกว่า 22" Wide ตัวอื่น พอสมควรนะแบบว่าเห็นชัดเลยว่ารมัน ออกแนวกว้าง แล้วเล่นเกมส์จะมีผลไหมครับ ชักลังเล เคยใช้แต่ CRT หุหุ เจอ wide ว่า กว้างแล้วเจอแบบ 16:9 ยิ่งกว้างเข้าไปใหญ่เลย

Comment

Originally posted by maxza929 View Post
              E2200HD มีคนบอกว่าไม่นำเข้ามาครับ
              งั้นก็เหลือตัวเลือกเดียวแล้วซิครับ อิอิ

Comment

ผมว่าต่างกันแค่ มี audio กับไม่มีคับ ใครมีลำโพงอยู่แล้วก็ ไม่ต้องเอามาใช้ก็ได้

Comment

ตัวนี้ผมเห็นร้าน Speed ขาย 5,xxx.-

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post

ตัวนี้ผมเห็นร้าน Speed ขาย 5,xxx.-
                    มัน E2200HDA ไม่มีพอร์ต hdmi ครับ

Comment

เคยอ่านเจอมาว่าสัญญาณภาพจาก DVIก็คือHDMIแบบไม่ได้รวมสัญญาณเสียงมาในพอทเดียวกัน เรื่องลำโพงส่วนใหญ่ก็ไม่ได้ต่อใช้กับของจออยู่แล้ว...

ตัดสินใจเองครับ

Comment

อนาคตเผื่อซื้อ XBOX มาเล่น ก็อดซิครับ ไม่มี HDMI อ่ะอิอิ

Comment

หาซื้อหัวแปลงDVIเป็นHDMIก็ได้นิครับ ตัวจอ(T2200HD)รองรับ HDCP เหมือนกันครับ
                          โดนส่วนตัวขอบอกว่าแจ่ม+คุ้มมากๆ แถม0บริการใจดีด้วยนะ เอิ๊กๆ

Comment

Originally posted by Garkkk View Post
                            หาซื้อหัวแปลงDVIเป็นHDMIก็ได้นิครับ ตัวจอ(T2200HD)รองรับ HDCP เหมือนกันครับ
                            โดนส่วนตัวขอบอกว่าแจ่ม+คุ้มมากๆ แถม0บริการใจดีด้วยนะ เอิ๊กๆ
                            want เหมือนกัล ตัวแปลงเนี่ย ไม่ทราบ หาได้จากไหนบ้างนี่

Comment

ว่าจะไปสอยเหมือนกัน เอาหนัง HD ไปว่าจะลองหน่ิอย พนักงานขายที่ IT City บอกว่าเปิดไม่ได้เซ็งเลยแถมไม่ยอมเปิด show ด้วยเปิดแต่ SS,LG เนิ่น

Comment

Working...
                              X