Announcement

Collapse
No announcement yet.

x2 4000 เดิม ๆ + M2N-MX รับการ์ดจอได้ถึงระดับไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x2 4000 เดิม ๆ + M2N-MX รับการ์ดจอได้ถึงระดับไหนครับ

อยาก อัพ การ์ด ตัวใหม่อ่ะ ครับ แต่ยังไม่อยากเปลี่ยน CPU+MB ช่วยแนะนำทีครับ(หรือยกชุดใหม่ดีกว่า)
    CPU X2 4000+
    M2N-MX asus
    KiNGTON 667 2GB.
    7300 GT MAXXX
    ************ เล่นเก็มส์ ซะส่วนใหญ่ ครับ ************

ใส่ได้หมดครับ ขึ้นอยู่กับงบ

Comment

Powercolor 4830 512MB DDR3 แรงกำลังดี ราคาก็งาม

Comment

ถ้างบแยะก็ถึง 4870x2 ครับ

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

แล้วต้องเปลี่ยน PSU ใหม่ไหมครับ ตอนนี้ใช้แบบติดเคส อยู่ แล้วอาการคอขวด ละครับ

Comment

ต้องเปลี่ยนเเน่นอนถ้าการ์ดจอ ยิ่งเเพงต้องยิ่งเปลี่ยนเพราะไฟไม่พอเเน่นอน

ส่วนคอขวดน่าจะมีหน่อยนึงเเต่ 4000+ ลากได้นิเอาให้ถึง 2.8 Ghz ก็เ่ทพเเล้ว

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอ แรง ๆๆ ก็ต้องเปลี่ยน psu ด้วย

แล้วก็ CPU เบา + การ์ดจอ แรง คะแนน 3dMark ก็ต่ำ อีก -*-

Comment

Working...
                X