Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นกำลังใจให้ผมด้วยครับ ผมกำลังเล่น Bio 3 น่ากลัวมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นกำลังใจให้ผมด้วยครับ ผมกำลังเล่น Bio 3 น่ากลัวมาก

เกิดมา ผม ไม่เคยเล่น Bio จบเลยครับ

เพราะ ผม ขี้ ตกใจ มากๆ

หนัง ผี ผม ยังไม่กล้าดูเลย

แต่วันนี้

ผมอยาก เอาชนะตัวเองให้ได้ครับ

เล่นเล่น BIO 3 ครับ

ตอนนร้ ถึง Clock Tower แล้วครับ

เป็นกำลังให้ผมด้ววยครับ

ผม จะหัวใจวายตายไปหลายรอบแล้ว

ตกใจจริงๆ

สุดท้าย ต้องใช้วิธี

ฟังวิทยุไปเล่นไปครับ

อานะ ระวังเหตุบ้านการเมืองตีกะในเกมนะคับ เดี๋ยวมีข่าวnemesisปล้นร้านทองขึ้นมาล่ะ มีเฮ = =

สู้ๆคับ ไม่ต้องกลัว ภาค3ยากที่สุดสำหรับผมแล้ว เง้อ = =''

Comment

ผมว่าภาค 1นะยากสุดอ่ะ....

จนบัดนี้ยังไม่จบเลยครับ.... ^^"

ถ้าอยากตื่นเต้นอีกแบบให้เล่นเฟียนะ...ส่วนตัวแล้วผมคิดว่าไบโอเทียบไม่ติดอ่า

ห้ามโกงด้วยนะเออ...สนุกโคสๆ

Comment

คงเพราะผมคุ้นเคยกะภาคแรกมั้งคับ ตัวแรกของเกมนี้ที่เล่นเลย ตอนนี้เลยจบแบบไม่รู้จะจบไงแล้ว แต่เริ่มแรกก็ถูๆไถๆพอสมควร ทั้งที่เล่นตัว Resident Evil ที่เป็นภาษาอังกฤษ
        ไม่ใช้สูตรคับผม แค่เล่นจนมันให้ Rocket Launcher ไม่จำกัดมา สาดมันสะจาย~ (แต่ไม่เท่า Magnum ไม่จำกัด สะจาย^2 ^^)

ส่วนภาค3 คลำกี่รอบแล้วไม่รู้ ยังถูกnemesisฆ่าตายเป็นอาจิณ จับทางไม่ได้เลย = =
        แต่จบไปแล้ว2-3รอบได้คับ

เออ ลืมบอกไป ไม่ใช้บทสรุปด้วยนะคับ เครียดดี = =
        Last edited by PUSH THE TEMPO; 6 Feb 2007, 01:00:23.

Comment

เล่น ไม่ ผ่าน แล้วอ่ะครับ

ตรง หอนาฬิกา

ที่มัน ให้ เปิด บันไดขึ้นไปได้

แล้ว มัน จะ มี เหมือน เครื่อง ดนตรี

ให้ กด ขึ้น ลง

a b c d e f ไม่ ผ่าน เลยครับ

พายาม เป้น ชั่วโมง

แถม พอ เครียดๆ เซ็งๆ ไม่รู้ทำไง

จะลองเดิน ย้อน หา วิธี จาก เอกสาร เผื่อยังไม่ได้เก็บ

ลงมา.. เจอ ไอ้ ตัว บอมบี้ ใหญ่ แบบ ไม่มี บาซูก้า

เอา มือ เสียบ ตายสยอง

....

เลิก เล่น เลย ครับ เซ็ง

ไม่ได้ เซฟ ไว้ด้วย..

ท้อ มาก ครับ

Comment

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่นครับ 555555+

ลองเล่นแบบ Easy ดูคับ ตัว Nemesis อ่ะ ตอนมันจะตบหรือรัยมีปุ่มกดให้หลบได้นิ ดีจะตาย เล่นปายๆคับ อิอิ

Comment

ผมก็ลืมๆไปแล้วคับว่าปริศนาแก้ไงบ้าง
              ถ้าจำไม่ผิด บนหอนาฬิกาให้ปรับหีบเพลงใหญ่ให้เสียงไม่เพี้ยนมั้งคับ ลองฟังดูดีๆ ถ้าทำถูกหมดจะ...... มีไรหว่า ลืมไปแล้ว = =

และก็ ผมถือคติไม่เล่นeasyคับ เล่นมันยากสุดตลอด เวลาโดนnemesisสุดหล่อ(ตรงไหน)จับที ถ้าเลือดขีดแดงก็ตายลูกเดียว ดิ้นไม่หลุด = =

Comment

ไปต่อ ไม่ได้อ่ะครับ

ใครรู้ทาง ช่วยบอกทีครับ

Comment

สู้ต่อไปครับ จะเป็นกำลังใจให้ ภาค 3 ง่ายที่สุด แล้วถ้าเทียบ กับ 1-2

Comment

อยากหลอนๆ ต้องไปเล่น Clock Tower ครับ
                    หลอนมากๆ

Comment

เมื่อพูดถึงเกมหลอนๆ ผมนึกถึง Clive Barker's Undying คับ อยากเล่นมากๆๆๆๆๆๆ หามา3ปีแล้วยังหาไม่ได้ หลอนจริงๆ = =

อย่างงคับ หลอนเพราะหาไม่ได้ไง = =

Comment

(ถ้าจำไม่ผิดนะ) มันจะมีเสียงมาให้ฟังก่อนอ่ะป่าวไม่แน่ใจ แล้วจัดไอ้เจ้าabcdef ไรนั่นให้ถูกคีย์กะที่มันให้เราฟัง มั๊ง ไม่ถูกขอโทษทีนะ ผมเล่นตอนอยู่มอสี่น่ะ ตอนนี้มหาลัยปีสามแล้ว-------------

Comment

โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบ bio นะ แปลกจัง แต่ก็เล่นนะ
                          ที่ผมว่าหลอนและน่ากลัวมากคือเกม silent hill สุดๆเลยครับเกมนี้ เล่นกี่รอบๆก็ยังน่ากลัวเหมือนเดิม

ส่วนเกมที่ผมชอบมากเล่นซ้ำเป็น20-30รอบได้(play1) คือเกม parasite eve 2 ไม่ทราบว่าเคยเล่นกันมั้ย

Comment

เพลงมันจะมีท่อน a - f ครับ

แต่ละท่อนจะมีเสียงที่ ใสๆ กับเสียงที่ แปล่งๆ น่ะครับ

ให้ฟังเสียงที่ใสๆ เอาครับ แปล่งๆ ไม่ต้องสนมัน

แล้วเลือกเสียงใสๆ ตั้งแต่ a - f เอาครับ

เลือกเสร็จก็กดเล่นเพลงเอาเลยครับ ถ้าเสียงเพลงมันใสจนจบเพลง ก็จะได้เฟืองหรือกุญแจมานะ ไม่ค่อยแน่ใจ

Comment

จขทก ถ้าเล่นจบแล้วบอกนะครับ เดี๋ยวผมจัด Silent Hill3 ไปให้หลอนต่อ

Comment

Working...
                              X