Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ windown vista 32 หรือ 64 bit ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by samza2 View Post
    ของผมใส่3กิ๊ก
    1gb*2+512mb*2
    MBเหนประมาณ 2.4กิ๊ก แต่วิสต้าเหน 3กิ๊ก ในtaskmanager เหน2.4กิ๊ก- -*
    ถ้าไปปรับในไบออสที่remappingไรนี้ บอรดจะเหน 3กิ๊ก แต่พอเข้าวินโดวสื เหน 2กิ๊ก - -*

ปวดหมอง ตามที่ค้นหาในกูเกิ้ลมามันเปนปันหาของบอรดP5B

ใครแก้ได้ช่วยทีคับ

************ยังไม่ได้ลอง64บิทเลยเดวหาโหลดก่อน
    ใส่แรมเหมือนผมเลย แต่ของผมใช้ได้เต็มๆ 3gb อ่ะ อิๆ

64bit ไม่คิดจะใช้เลย เพราะเกมส์ก็ไม่รองรับ โปรแกรมที่ผมใช้อีก ไม่รองรับ
    ขี้เกียจวุ่นวาย ใช้เท่าที่ใช้ได้ดีกว่า

Comment

ตอนนี้ ซื้อแรม 2*2 มาเพิมละครับ มีแรมรวม 6 G พอใช้ 64bit ได้ยังครับ

Comment

Originally posted by SuperBall View Post
        ตอนนี้ ซื้อแรม 2*2 มาเพิมละครับ มีแรมรวม 6 G พอใช้ 64bit ได้ยังครับ
        ถ้าแรม 6 gb ไม่พอ ไปประท้วง Microsoft เลยครับ

Comment

Originally posted by reconnang View Post
          ใช้ทำงานนะท่านไหว.....ถ้าเล่นเกมส์ 2gคงไม่ไหว ถ้าเล่นเกมส์มันต้อง3g ขึ้นไป
          ปล.ของผมปิดเซอร์วิสที่ไม่จำเป็นแล้วเปิดมายัง 700mb+เลยคราบ
          เกมส์ที่มีในเครื่องผมครับ เล่นได้ทุกเกมส์ไม่มีปัญหาแรมไม่พอแต่ประการใด 2g ไหวแน่ๆครับสำหรับเล่นเกมส์ ถ้าทำงานพวกพวก 3d render นี่ก็คงไม่ไหวครับ

Comment

อยากบอกว่า Vista เล่น แรม 2 กิ๊ก กระตุก มากๆ ครับ แค่เปิดเครื่องมา ก็ล่อไป กิ๊กนิดๆแหละ เลยต้องเปลี่ยนเป็นแรม 4 กิ๊ก ลื่นเลยทีนี้

Comment

64bitกับ32bitมันต่างกันยังไงครับ

แบบว่าใช้64bitแล้วมีอะไรดีขึ้นหลอครับ

Comment

Originally posted by united View Post
                64bitกับ32bitมันต่างกันยังไงครับ

แบบว่าใช้64bitแล้วมีอะไรดีขึ้นหลอครับ
                google ช่วยได้มากครับแบบนี้

Comment

แบบ 32 bit ดีกว่า แต่ xp ดีที่สุด

Comment

ถ้าไม่ติดพวกแสงเงาสวยๆ ที่ได้จาก DX10 ละก็ XP/32bit เลยครับ

Comment

vista 64 เคยลงตอนเช้า เอาออกตอนเย็น ด้วยเหตุผลว่า หา firewall มาใส่ให้มันไม่เจอ
                      ถ้าไม่มี firewall ก็ไม่ประโยชน์อะไร ลงโปรแกรมอะไร ก็โดนจับได้หมด
                      ผมเลยถอยดีกว่า

Comment

Working...
                      X