overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: ลอยกระทงปีนี้เงียบเหงาจัง

OverclockZone Member
    Suphanburi,Thailand

Exclamation ลอยกระทงปีนี้เงียบเหงาจัง

อุปกรณ์ที่ใช้ Brica DV120Z + ขาตั้ง

ดูเหมือนไม่มีคนลอยแต่จริงๆ น้ำไหลเร็ว ลอยไปหมดไม่ทันถ่ายรูป เหมือนใจที่ลอยไป หามีคู่ไม่

คนมากันเยอะ แต่ผมเงียบเหงาไร้คนข้างกาย... แม้เพียงลอยกระทงด้วยกันก็หามีไม่

มีเพียงเสียงพลุที่ดังกึกก้อง สะท้อนไปถึงภายในจิตใจที่แสนเหงา เฝ้ามองพลุอย่างเดียวดาย

ประเพณีลอยกระทงปีนี้ก็เงียบเหงาใจเช่นทุกๆ ปี

สายน้ำที่ว่างเปล่า...

มีเพียงคนขายกระทงเท่านั้นที่ตระโกนเชิญให้ซื้อกัน....

ในชุมชนเล็กๆ แห่งนี้ จะมีใครมาสนใจผู้ชายธรรมดาๆ อย่างเรากันบ้างนะ

แต่อย่างน้อยเราก็ภูมิใจที่เรามีโอกาสได้ถวายพระพร ในงานวันนี้
    แต่ทว่า... พอจะไปลงชื่อ ก็เต็มซะงั้น เปรียบเสมือนคนที่มีคู่กันหมดแล้ว....

แม้กระทงที่ได้รับรางวัลต่างๆ ก็พอทำให้ตื่นเต้นได้บ้าง

แต่ใจฉันก็เหมือนกระทงน้อยๆ ที่ต้องปล่อยลอยน้ำไป บ้างก็เปล่งแสง บ้างก็เงียบเหงา

ประเพณี ปีนี้ช่างเงียบเหงาเสียจริงๆ

ผมจริงเดินกลับบ้านอย่างเหงา และมาบอกเพื่อนๆ ว่าเหงาจังครับ

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar
    ในใจของเธอตลอดไป....

เงียบ...เช่นเดียวกันครับ ว่าจะไปถ่าย ยังไม่ได้ถ่ายเลย ดันโดนล้วงกระเป๋า แต่จับได้เลย เลยเล่นน่วมเลย เพิ่งกลับมาจากโรงพักครับ มันไม่ได้อะไรไปเลยเพราะมันล้วงผิดข้าง มันนึกว่า กระเป๋าใส่นามบัตรผม เป็นกระเป๋าเงิน หรือมัน โง่กันไม่รุ้ แต่ต้องขอขอบคุณ คุณตำรวจที่ช่วยดำเนินการเรื่องนี้... ช่วงนี้โจรขโมยมันเยอะครับ ลำบากหน่อย

OverclockZone Member
    Suphanburi,Thailand

Talking

Quote Originally Posted by ด๊อกเตอร์แซด View Post
    เงียบ...เช่นเดียวกันครับ ว่าจะไปถ่าย ยังไม่ได้ถ่ายเลย ดันโดนล้วงกระเป๋า แต่จับได้เลย เลยเล่นน่วมเลย เพิ่งกลับมาจากโรงพักครับ มันไม่ได้อะไรไปเลยเพราะมันล้วงผิดข้าง มันนึกว่า กระเป๋าใส่นามบัตรผม เป็นกระเป๋าเงิน หรือมัน โง่กันไม่รุ้ แต่ต้องขอขอบคุณ คุณตำรวจที่ช่วยดำเนินการเรื่องนี้... ช่วงนี้โจรขโมยมันเยอะครับ ลำบากหน่อย

อายุเท่าไหร่หนะท่านที่มาล้วง แย่จริงๆ จับได้มีกระทืีบแน่....แล้วจับมันไปโรงพัก..

OverclockZone Member KamuiShirou's Avatar

กระทงไฮโซดีครับ ยิ่งโดยเฉพาะที่เอาลูกโลกมาตั้ง คิดได้ไง -"- ...

ด๊อกเตอร์แซดโดนล้วงที่ไหนอ่ะครับ อันตรายจริงๆ ... ช่วง 2-3 เดือนที่ผ่านมา แฟนผมก็เพิ่งโดนฉกกระเป๋าวิ่งราว(จะว่าวิ่งก็ไม่เชิง เพราะเข้าขี่มอไซมาฉก)ตอนกำลังนั่งตุ๊กๆอยู่แถวๆคลองสานน่ะครับ จับตัวไม่ได้ด้วยสิ = = ถ้าแถวๆนั้นมีแม่ค้า .38 ที่ยิงโจรขโมยสร้อยพระก็คงดีเนอะ ผมว่าคนที่ขโมยกระเป๋าคงไม่รอดแล้วล่ะ เละแน่ๆ

ว่าแต่ งานลอยกระทงที่แถวๆสะพานสาทรก็คนเยอะเหมือนเดิมนะครับ คึกคักไม่เคยเปลี่ยน แล้วก็ น่ากลัวเหมือนเดิมด้วย ^^"

OverclockZone Member KamuiShirou's Avatar

ซ้ำ

OverclockZone Member estrellas's Avatar

เมื่อวานได้ไปลอยตอนเที่ยงคืนครับ ใส่ชุดนอนออกจากบ้านไปคนเดียวเฉยเลย อารมณ์เปลี่ยวสุดๆ
    ไม่ต้องกล้วโดนล้วง เพราะไม่มีตังค์ซักกะบาท ฮ่า ฮ่า

แถวบ้านผมยังมีคนลอยเยอะครับ เที่ยงคืนก็ยังมีมาเรื่อยๆ
    เห็นเด็กผู้หญิง 8 ขวบ กับน้องเค้า 6 ขวบ เขี่ยกระทงหาเงิน คนน้องเค้าชี้ๆ กระทงว่าอันไหนยังมีเงิน แล้วคนพี่ก็เขี่ยกระทงเข้าฝั่งเพื่อเอาเงิน
    แล้วก็อดสงสารไม่ได้ครับ ครั้นจะให้ตังค์ ตัวเองก็ไม่มีซักกะบาทอีก ก็เลยนั่งดูเฉยๆ
    กำลังนั่งอธิษฐานอยู่ ได้ยินน้องเค้าพูดคำนึง จู่ๆ ก็อุทานเป็นว่า คุณพ่อเธอเสียชีวิต ซะงั้น - -* เด็กสมัยนี้แรงจริงๆ
    ซักพักพ่อแม่ก็มาพากลับ ดูท่าจะฐานะพอสมควรนั่นแหละ แต่เป็นเพราะเด็กสองคนนี้มันดื้อไม่ยอมกลับบ้าน เอาแต่ขุดกระทง

เห็นหญิงชาย หลายคู่ เตรียมการกันเยอะนะ ลอยกระทงเสร็จเค้าคงมีกิจกรรมต่อ
    มานึกตอนนี้ ก็ยังเสียดาย ถ้าเอากล้องไปอาจจะได้ภาพเด็ดๆ มาฝาก ฮุ ฮุ

OverclockZone Member Terabyte's Avatar

Quote Originally Posted by ด๊อกเตอร์แซด View Post
    เล่นน่วม = ="

ขาตั้งกล้องเลยสิครับ ผลั่ก!!! ผลั้ว!!! โจรตายแน่

แล้วไปบอกตำรวจว่า ป้องกันตัว ไม่ผิดๆ

OverclockZone Member OT's Avatar

โอ้ว ขอบคุณที่อาบรรยากาศมาฝากครับ ผมนอนเปื่อยอยู่บ้าน อดลอยเลย 55+

Bookmarks

Bookmarks