Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัดมันให้น่วม ไอ้ 9850 บ้า!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by momotaro2u View Post
    ผมปรับ CPU NB FID เป็น 04

แล้วไหงมันไม่ลดอ่ะครับ
    ตอนนี้ยังวิ่งเท่าบัส*10อยู๋เลยครับ
    ลด HT-Link หรือยังครับ

ตามหลักการแล้ว HT Link ต้อง เท่ากับหรือน้อยกว่า NB Speed เท่านั้นนะครับ
    sigpic
    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Comment

HT ลดแล้วครับ

แต่ยังเอาNBลงไม่ได้เลยครับ

วิ่งตามbusอยู๋เลย

Comment

ไปท่องเวปนอกมาได้ความรู้มาอีกนิดนึง

For CPU/NB
        CPU speed = 100Mhz * (CPU FID+16)/(2^CPU DID)
        NB Speed = 200*(NB FID +4)/(2^NB DID)

the FID, DID and VID values are hexadecimal values which doesnt help in understand to overclocking the system.

Comment

ปล. ยังลดค่าNBไม่ได้เลยครับ
          แต่HTลงเหลือ1900และ

Comment

เฉลยครับ ไบออสเบต้าล่าสุด A01(มั้ง...ลืม)มันไม่สามารถตั้งค่าNB Fre. ได้ครับ ท่านต้องใช้ตัวรองลงมาที่ท่านเคยใช้

Comment

แล้วใช้ ตัวไหนดีครับท่านพี่

ที่มีอยู่ก็625
              ตัวนี้ดีไหมครับ

Comment

Originally posted by momotaro2u View Post
                แล้วใช้ ตัวไหนดีครับท่านพี่

ที่มีอยู่ก็625
                ตัวนี้ดีไหมครับ
                ผมใช้ D7LD918 ก็โอเคนะครับ

Last edited by niCe_guY; 18 Nov 2008, 16:55:07.

Comment

นีตั๋วรอชมดีกว่าครับ ไม่เจ็บตัว อิอิอิ

Comment

ขอร่วมวงเกรียนด้วยนะครับท่านกายและท่านmomotaro2u

ของผมกินไฟประมาณ 190 วัตต์

ของท่านกายประมาณสองร้อยสามสิบวัตต์

ของผมเล่นบนซิงค์เดิมๆนะครับ อิอิ

Last edited by tor_Za; 18 Nov 2008, 17:12:31.
                    sigpic
                    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                    งดแรงชั่วคราว

Comment

• แหมท่านพี่ต่อ

ไฟน้อยดีจังครับ

นับถือๆ

ท่านพี่กายครับ ไม่ทราบว่าพี่เสถียรได้เท่าไหร่หรอครับ

หุๆ

ตอนนี้หันไปเล่นบัสลากเอาแบนวิชและหุๆ

ผมลากบัสได้มากสุดแค่ 240เอง
                      งิ

Comment

• พี่กายครับขอถามนิดนึงครับ

ตอนนี้ผมแฟลชไปใช้ 918

แต่พอเข้าไปที่ CPU NB FID/DID
                        มันไม่ให้ปรับอ่ะครับ

งงเลย

Comment

• เย้ๆ nb ได้แล้วครับ

ขอบพระคุณพี่ๆมากๆครับสำหรับความรู้ใหม่

สเถียรขึ้นเยอะลเยครับ
                          ขอบคุณครับ

Comment

• อัดไป3.18
                            แต่ไหงแบนวิชลดน้อยกว่า3.0หว่า บัสก็เยอะกว่าหุๆ

ไม่กล้ากดแรมงิ

Comment

• Originally posted by momotaro2u View Post
                              แหมท่านพี่ต่อ

ไฟน้อยดีจังครับ

นับถือๆ

ท่านพี่กายครับ ไม่ทราบว่าพี่เสถียรได้เท่าไหร่หรอครับ

หุๆ

ตอนนี้หันไปเล่นบัสลากเอาแบนวิชและหุๆ

ผมลากบัสได้มากสุดแค่ 240เอง
                              งิ
                              16x200=3200 On Air /Ram1066/NB2200 นิ่งครับ ส่วนลากบัสไม่ได้เล่นเลย ลากแล้วซาวน์เดี้ยง

Comment

• อันนี้ลองขำๆครับ

Comment

Working...
                                X