Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ ALTEC MX5021 SOCIETY! ] [•][•] ~=- [••••• ==]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มีร้านไหนพอจะไปหาฟังได้มั่งนิครับ

Comment

Originally posted by sierra View Post
      ใช้สายลำโพงอะไรอยู่คับทั่น ดีมั๊ยเอ่ย?
      ก็ยังใช้ของแถมอยู่น่ะครับ
      สั่งไปจากท่าน Yochiki 2 รายการน่ะครับ
      Furutech FS301
      Fa202

Comment

Originally posted by คิม View Post
        มีร้านไหนพอจะไปหาฟังได้มั่งนิครับ
        ที่พันทิพย์เลยคับทั่น เอาชัวๆก็มีร้านที่ติดบันได้เลื่อนชั้น3 เป็นห้องกระจก แล้วก็อีกร้านจำไม่ได้ว่าชั้น 3 หรือ 4 ออกมาจากห้องน้ำเลี้ยวขวาไปหน่อยจะเจอเลยคับ ขายลำโพงทั้งร้าน

Originally posted by sexmancom View Post
        ก็ยังใช้ของแถมอยู่น่ะครับ
        สั่งไปจากท่าน Yochiki 2 รายการน่ะครับ
        Furutech FS301
        Fa202
        ได้แล้วอย่าลืมมา Reviews ด้วยนะคับทั่น
        Last edited by sierra; 16 Nov 2008, 20:18:41.

Comment

Originally posted by JPS View Post
          หน้ากากตู้ซับนี่มันถอดยังไงอ่าาา ใครเคยถอดมั่งครับ
          มันเป็นเขี้ยวล็อคเหมือนของแซตป่าวแน่นเหลือเกิน ไม่กล้าแงะแรง
          ถ้าท่านผู้ใดจะกรุณา ถ่ายรูปเขี้ยวข้างในหน้ากากว่าอยู่ตรงไหนมาให้ดูด้วยได้ จะเป็นพระคุณอย่างสูง
          ถอดหน้ากากแซตออกมาแล้ว ความหล่อ+2
          หน้ากากซับดึงออกมาตรง ๆ เลยครับ มันไม่มีที่ล๊อค เป็นแบบเสียบไว้เฉย ๆ แต่จะแน่นนิดนึงเพราะติดกาวไว้ ผมลองแกะแล้วครับ แล้วหน้ากากแซทมันต้องแกะตัวแซทออกก่อนหรือเป่าครับผมลองดึง ๆ ตรงหน้ากากมันไม่ออก ไม่กล้าดึงแรงกลัวมันแตก
          Originally posted by JPS View Post
          ดอกลำโพงของท่านใดเป็นแบบเหลี่ยมๆแบบในลายเซ็นท่าน sierra มั่งป่าวครับ มันเป็นเวอร์ชั่นเก่าหรือผลิตจากที่อื่นที่ไม่ใช่จีนอ๊ะป่าว ของผมมันโค้งๆอะของจริงก็เคยเห็นแต่ดอกโค้งๆ
          ลองเข้าไปดูในเว็บ altec มันก็เป็นเหลี่ยม ๆ ครับ แต่ของผมก็เป็นแบบโค้ง ๆ เหมือนกัน แล้วทำไมมันไม่เหมือนกันหว่า ก็ว่าอยู่ว่าทำไมในรูปของท่านเดียร์มันเป็นเหลี่ยม ๆ เด๋วเย็นนี้จะไปแกะแซทดูว่าอุปกรณ์ข้างในมันเหมือนในรูปของท่านเดียร์หรือเป่า
          Last edited by 215452; 17 Nov 2008, 09:36:27.

Comment

กำลังจะได้ Xonar D2 ล่ะ ค่อยๆตามาทีละอย่าง

Comment

Originally posted by 215452 View Post
              หน้ากากซับดึงออกมาตรง ๆ เลยครับ มันไม่มีที่ล๊อค เป็นแบบเสียบไว้เฉย ๆ แต่จะแน่นนิดนึงเพราะติดกาวไว้ ผมลองแกะแล้วครับ แล้วหน้ากากแซทมันต้องแกะตัวแซทออกก่อนหรือเป่าครับผมลองดึง ๆ ตรงหน้ากากมันไม่ออก ไม่กล้าดึงแรงกลัวมันแตก
              มีติดกาวด้วยเหรอเนี่ย มีกาวแล้วแกะได้ไม่เป็นไรเรอะท่าน
              แซตมันเป็นเขี้ยวล็อคไว้ด้านข้างตรงมุม ข้างละ2 แข็งหน่อยนึงนะ แงะเลยท่านไม่ต้องกลัว หล่อขึ้นจม

Originally posted by 215452 View Post
              ลองเข้าไปดูในเว็บ altec มันก็เป็นเหลี่ยม ๆ ครับ แต่ของผมก็เป็นแบบโค้ง ๆ เหมือนกัน แล้วทำไมมันไม่เหมือนกันหว่า ก็ว่าอยู่ว่าทำไมในรูปของท่านเดียร์มันเป็นเหลี่ยม ๆ เด๋วเย็นนี้จะไปแกะแซทดูว่าอุปกรณ์ข้างในมันเหมือนในรูปของท่านเดียร์หรือเป่า
              ข้างในก็คงเหมือนกับท่านเดียร์แหละท่าน วันก่อนผมก็แกะมาดูรู้สึกโล่งๆเหมือนกัน

Comment

นี่ครับงัดออกให้ดูเลย อิอิ มันมีกาวติดตรงเดือยนิดเดียวเองครับ ออกแรงนิดไม่ต้องกลัวพัง 555+
                แซทตอนนี้ผมแกะเรียบร้อยแล้วครับ นึกว่ายาก นั่งคิดอยู่พักแกะออกดีไหมหว่า คิดไปคิดมารำคาญคว้าคัดเตอร์ได้กรีดให้ขาดซะเลยจะได้ไม่ต้องคิดมาก ตอนนี้เลยหล่อไปได้ 555+
                Attached Files

Comment

นี่ครับงัดออกให้ดูเลย อิอิ มันมีกาวติดตรงเดือยนิดเดียวเองครับ ออกแรงนิดไม่ต้องกลัวพัง 555+
                  แซทตอนนี้ผมแกะเรียบร้อยแล้วครับ นึกว่ายาก นั่งคิดอยู่พักแกะออกดีไหมหว่า คิดไปคิดมารำคาญคว้าคัดเตอร์ได้กรีดให้ขาดซะเลยจะได้ไม่ต้องคิดมาก ตอนนี้เลยหล่อไปได้ 555+
                  เวรกรรม ท่านเล่นตัดทิ้งเลยเหรอ แกะง่ายจะตาย แล้วนี่ท่านแกะทั้งหน้ากากหรือตัดแค่ตาข่ายละนี่
                  ซับแกะแล้วไม่เท่เลยแฮะ มันไม่ได้ทำไว้ให้ถอดได้นี่นาแบบนี้ เอาไว้จะโมค่อยแกะละกัน
                  Last edited by JPS; 17 Nov 2008, 13:39:13.

Comment

ลองถอดหน้ากาก Satt ตามที่ท่าน JPS บอกดูแล้ว แกะไม่ยากจริงด้วย เอาไขควงปากแบนงัดนิดเดียวก็ออกละ
                    อืม รู้สึกว่าเสียงดีขึ้นกว่าเดิมแฮะ ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่านะ

ส่วนสาย Atmos Air 123 Silver เดี๋ยวรอให้เบิร์นเข้าที่ก่อนแล้วจะมารีวิวอีกทีนะครับ
                    แต่ตอนที่เปลี่ยนสายนี่ รู้สึกได้ทันที่เลยยังกับว่ามันไม่ใช่ลำโพงคู่เดิม

Comment

เริ่มซนกันละ

Comment

Originally posted by sierra View Post
                        เริ่มซนกันละ
                        ของผมไม่เกินเดือนนี้แน่ ประกันจ๋าลาก่อน 55555 หัวแร้งไม่ได้ร้อนมานานละ

Comment

ลองถอดหน้ากาก Satt ตามที่ท่าน JPS บอกดูแล้ว แกะไม่ยากจริงด้วย เอาไขควงปากแบนงัดนิดเดียวก็ออกละ
                          อืม รู้สึกว่าเสียงดีขึ้นกว่าเดิมแฮะ ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่านะ
                          ผมก็รู้สึกเหมือนท่านเลยครับ สงสัยพอแกะออกแล้วมันเร้าใจยังไงไม่ถูก อิอิ หล่อกว่าเดิมเยอะ
                          ผมงัดหน้ากากออกมาหลังจากนั้นคว้าตัดเตอร์จิ้มลงไปกลางตาข่ายแล้วก็กรีดตั้งแต่บนจรดล่างเอามือฉีกแหวะออก แล้วประกอบเข้าไปเหมือนเดิม หล่อเลย 555+ เผอิญรีบมาทำงานเด๋วตอนเย็นชำแหละซับต่อ เรื่องประกันไม่ซีเรียสครับ เพราะลำโพงที่เคยใช้มาไม่เห็นมันเป็นไรซักตัวถึกจะตาย
                          เด๋วเย็น ๆ จะถ่ายรูปมาฝากเด้อ....
                          Last edited by 215452; 17 Nov 2008, 15:13:34.

Comment

ด้วยความซน หล่อไม่หล่อดูกันเอาเองพี่น้อง 555+
                            Attached Files

Comment

งามๆๆ

ผมว่า MX5021 เป็นลำโพงที่ดีไซน์สวยตัวนึงเลย
                              Last edited by sierra; 17 Nov 2008, 17:33:40.

Comment

รอตังครับ จะขาย X3 5.1 ไปเล่น อิอิ

Comment

Working...
                                X