Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากสั่งของผ่าน เวบ creative ทำอย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากสั่งของผ่าน เวบ creative ทำอย่างไรครับ

พอดีเข้าไปในเวป creative แล้วตัว GigaWorks ProGamer G550W มันลดราคาเหลือแค่ 299 เหรียญ ไทย 17900 +
    ที่นี้ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องการสั่งของผ่านเวปเลย อยากทราบรายละเอียดว่าต้องทำอย่างไรครับ
    เค้าจะส่งมาถึงไหม แล้วจ่ายเงินยังไง ต้องเสียค่า shipping ใหม ขอบคุณครับ
    http://us.creative.com/shop/shopcate...sp?category=4&

Creative ไม่ ship ของข้ามมาที่ไทยครับ
    ผมเคยสั่งของจากเวบ singapore จ่ายผ่านบัตรเครดิต แต่ส่งไปให้เพื่อนส่งต่อมาอีกทีครับ
    เป็น creative x fi surround 5.1 ค่าส่งประมาณ 2-300 มั้งครับ
    ไม่โดนภาษี

Comment

ถ้ามีเพื่อนใน Us ฝากเค้าซื้อได้ครับ

แต่อย่าลืมคำนวณค่าส่งนะครับ ^ ^

ชุดลำโพงเข้าไทย โดนภาษีแน่นอน ยิ่งกล่องใหญ่่ ๆ หนัก ๆ แบบนี้ ไม่รอดแน่ ๆ ครับ

ลองคำนวณดูครับ บางทีซื้อในไทยจะดีกว่า มีประกันให้ด้วย ^ ^

Comment

เห็นด้วยครับ ซื้อเมืองไทยไปเหอะครับ เพราะมันไม่มี international warranty
        แล้วก็ถ้าส่งมา รู้สึกว่าภาษี เครื่องใช้ไฟฟ้าอยู่ที่ 30% ครับ
        เมื่อวันก่อนโทรไปถาม dhl มา เพราะคิดจะสั่ง blu-ray player ผ่าน amazon
        ตอนนี้ยังคิดไม่ตกเลยว่าสั่งดีปล่าว

Comment

ผม PM ไปแล้วนะครับ ไปเช็คมาแล้ว ค่าส่งมาเมืองไทยถูกสุด สี่ร้อยกว่าเหรียญครับ

Comment

Originally posted by ultraline View Post
            ผม PM ไปแล้วนะครับ ไปเช็คมาแล้ว ค่าส่งมาเมืองไทยถูกสุด สี่ร้อยกว่าเหรียญครับ
            400 กว่าเหรียญรวมของรึเปล่าครับ

Comment

ค่าส่งอย่างเดียวครับ สี่ร้อยกว่าเหรียญ ไม่รวมของ แล้วราคาของจริงๆ ก็ประมาณ 300 กว่า เหรียญ ซื้อผ่านดีลเลอร์

Comment

Originally posted by ultraline View Post
                ค่าส่งอย่างเดียวครับ สี่ร้อยกว่าเหรียญ ไม่รวมของ แล้วราคาของจริงๆ ก็ประมาณ 300 กว่า เหรียญ ซื้อผ่านดีลเลอร์
                35*400 = 14,000

Comment

Working...
                X