Announcement

Collapse
No announcement yet.

+!!+ช่วยด้วยครับ+!!+ตัวอักษรมันไม่ตรงตำแหน่ง ดังรูปประกอบข้างในครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +!!+ช่วยด้วยครับ+!!+ตัวอักษรมันไม่ตรงตำแหน่ง ดังรูปประกอบข้างในครับ

+!!+ช่วยด้วยครับ+!!+ตัวอักษรมันไม่ตรงตำแหน่ง ดังรูปประกอบข้างในครับ

ไม่ทราบแก้ไขยังไงครับ พวก สระที่อยู่ข้างบนหรือข้างล่างมันเลื่อนไปหลังครับ เป็นเฉพาะใน Vista แต่อีกเครื่องที่เป็น XP มันไม่เลื่อนครับ

หา วิธี แก้ ไม่ ได เหมือนกัน

Comment

ดัน

Comment

โปรแกรมอะไรครับ
        ปรับการจัดบรรทัด/ย่อหน้าแบบ Justify ไว้หรือเปล่า

Comment

โปรแกรม EPSON Print CD ครับ เป็นเฉพาะใน Vista งะ

Comment

มันเป็นความสามารถพิเศษของวิสต้าครับ vista จะมองสระลอยๆได้ต่างจาก XP เป็นสิ่งดีแต่สร้างปัญหาในการพิมพ์ค่อนข้างมาก

วิธีแก้แบบชั่วคราวคือ หลีกเลี่ยง front Angsana ทุกรูปแบบครับใช้พวก Arial Unicode MS จะดีสุด(ผมใช้อยู่)

หรืออีกวิธีหนึ่ง(อันนี้ของเครื่อง HP ไม่รู้ทางท่านได้ไหม คือใส่สีให้ข้อความครับ (ถ้าเอาดำก็กดดำนะครับอย่ากด automatical)

ปล.ข้อความข้างล่างสำหรับคนใช้วิสต้าเท่านั้น

่้ัืุูํั
            Last edited by LigerZero; 17 Nov 2008, 17:46:52.

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
              มันเป็นความสามารถพิเศษของวิสต้าครับ vista จะมองสระลอยๆได้ต่างจาก XP เป็นสิ่งดีแต่สร้างปัญหาในการพิมพ์ค่อนข้างมาก

วิธีแก้แบบชั่วคราวคือ หลีกเลี่ยง front Angsana ทุกรูปแบบครับใช้พวก Arial Unicode MS จะดีสุด(ผมใช้อยู่)

หรืออีกวิธีหนึ่ง(อันนี้ของเครื่อง HP ไม่รู้ทางท่านได้ไหม คือใส่สีให้ข้อความครับ (ถ้าเอาดำก็กดดำนะครับอย่ากด automatical)

ปล.ข้อความข้างล่างสำหรับคนใช้วิสต้าเท่านั้น
              ได้แล้วครับท่าน ขอบคุณมากๆเลยครับ

Comment

Working...
              X