overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: มีปัญหากับสองสาว น้อง Kaspersky กับน้อง AVG ช่วยหน่อยครับ

OverclockZone Member heroin's Avatar

Unhappy มีปัญหากับสองสาว น้อง Kaspersky กับน้อง AVG ช่วยหน่อยครับ

มีปัญหาคือใช้ AVG 8.0 ตัวเต็มอยู่ครับ ทีนี้ ผมจะเปลี่ยนไปใช้ Kaspersky ที่เขาเเจกในเวบนี่ล่ะ

เเต่ลงไม่ได้ครับ Kaspersky มันบอกว่าผม ยังไม่ remove AVG มันไม่ให้ลง

เเต่ผมลบเจ้า AVG ออกด้วยโปรเเกรม Your Uninstaller! 2008 เเล้วนะ ลบหมดจด

รีบูทเครื่องเเเล้วหลังจากลบออก

เเล้วก็ทำตามขั้นตอน มันก็ติดตรงนั้นล่ะ ลงไม่ได้สักที ทำ 4 รอบละ ทั้งลบเเล้วก็เข้าไปลบในโฟลเดอร์เก่าของ AVG

ใช้โปรเเกรม Tuneup2007 Clean หมดจดทั้งรีจิสตี้ ก็ยังลงไม่ได้ เลยตัดใจใช้ AVG ตัวเดิมล่ะ

มีใครเจอปัญหาเเบบผมหรือคล้ายๆกัน เเก้ยังไงครับ อยากลอง Kaspersky เห็นเขาว่ามันดุดี

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member MR-Zero's Avatar

ไปที่ Start--> Run -->> พิมพ์ regedit -->> กด F3 -->> พิมพ์ AVG8 -- >>กด F3
    แล้วลบ กดF3 สลับกันจนหมด
    ลงได้แน่ครับ เพราะผมเพิ่งเปลี่ยน จาก AVG มาเป็น KIS

OverclockZone Member heroin's Avatar

Quote Originally Posted by MR-Zero View Post
    ไปที่ Start--> Run -->> พิมพ์ regedit -->> กด F3 -->> พิมพ์ AVG8 -- >>กด F3
    แล้วลบ กดF3 สลับกันจนหมด
    ลงได้แน่ครับ เพราะผมเพิ่งเปลี่ยน จาก AVG มาเป็น KIS

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองทำตามครับ

OverclockZone Member miixer's Avatar

เคยเจอเหมือนกันครับ รายชื่อของ AVG มันยังค้างอยู่ใน Registry เลบทำให้ลง KIS KAV ไม่ได้

OverclockZone Member rattapong's Avatar

จะเปลี่ยนไปใช้ Kaspersky หรอส่วนตัวผมคิดว่ามันไม่เข้าท่าเท่าไรนะไอ้ Kaspersky อ่ะ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)เล่นบิทกันมั้ย
    http://www.thailandtorrent.com/regis...b2f7d6642c3b6/

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

ไปไล่ลบใน regedit ครัีบ ตามที่ MR-Zero บอกครับ ลงได้แน่นอน
    โดยส่วนตัวผมเห็นว่า Kaspersky Internet Security 7.0 เข้าท่ากว่าโปรแกรมป้องกันไวรัสบ้างค่ายดังๆ ที่คนชอบใช้ซะอีก (ความเ็ห็นส่วนตัวล้วนๆ O_o)
    ถ้าเครื่องผู้ใช้งา่นสเปก 1.5GHz ram512 ขึ้นไป ไม่งั้นมันจะดู อืด หน่วงๆเครื่องบ้าง
    KAV/KIS 2009 ใช้แล้วไม่ถูกใจ V7 ดู/ปรับแต่งง่ายกว่า
    Last edited by tArIbAn; 13 Nov 2008 at 17:06:16.

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

ตามข้างบนเลยครับผมเคยทำมาแล้วมันฟ้องว่าเคยลง avast ไว้ไอ้เราก็งงไม่เคยลงนี่หว่าพอไล่ไปไล่มามีจริงๆด้วยพอลองสืบดูปรากฎว่าเคยเปิดรันตัว setup แล้วยกเลิกไปรอบนึง -...-

OverclockZone Member inside-idea's Avatar

Kaspersky ดีที่สุดในโลกคับหุหุ

OverclockZone Member dUkEzA's Avatar

Kaspersky ดีคับ แต่เครื่องผมไม่ค่อยแรงเลยเปลี่ยนมาเป็น ร่มแดงแรงริด !!

OverclockZone Member Pikba's Avatar

KAV - KIS แหล่มสุดแล้วงับ

OverclockZone Member

ขอบคุณ คุณ MR-Zero ครับ อิอิ ลงได้แระ งมเป็นชั่วโมง

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

ใครทีีลบ AVG8 หรือ เคยลบไปแล้ว เอาไฟล์นี้ไปกดลบอีกครับจะได้ลบออกหมดเกลี้ยง
    เป็นไฟล์ของค่าย AVG ทำออกมาแจก
    AVGRemover
    เครดิตจำท่านที่นำลิงค์มาให้ไม่ได้ครับ

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

แรกๆก้อใช้ KIS หลังๆมาใช้ norton 2009 มันไม่มี pop up เด้งตอนลงโปรแกรมอ่ะ เบาเครื่องด้วย

Bookmarks

Bookmarks