Announcement

Collapse
No announcement yet.

7600GS ลง 93.71 ForceWare แล้วมันบอกว่า driver ผิดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7600GS ลง 93.71 ForceWare แล้วมันบอกว่า driver ผิดครับ

ผมใช้ ASUS EN7600GS Silent ธรรมดา ตอนแรกลง driver 91.31 แล้ว เปิด nVidia control panel ได้

พอโหลดตัว 93.71 ForceWare มาลง พอจะเปิด nVidia control.. มันแจ้งว่า

"The NVIDIA Display Panel extension cannot be created.

Possible reasons include:
    Version mismatch. Reinstalling displya drivers may solve this problem."

ผมโหลดมาจากเว็บ nvidia เลย แล้วก็เป็นทุกรอบที่ลง driver
    แ้ก้อย่างไรดีครับ ช่วยทีครับ

เบื้องต้นลอง

โหลดใหม่แล้วก็ลงดูอีกรอบครับ

ตอนที่โหลดไฟล์อาจจะเสีย

ถ้ายังไม่หายก็ลงวินโดวใหม่ด้วย

เพื่อให้มั่นใจว่าไม่ได้เป็นที่ซอฟแวร์

แล้วค่อยเช็คตัวฮาร์ดแวร์อีกครั้งนะครับ
    Last edited by ARES; 6 Feb 2007, 09:40:16.

Comment

มันไม่แน่นอน

ลองแอ้ด เข้าไปดูครับไดรเวอร์บางรุ่นมันม่ายซัพพอร์ต
      เช่น 89.xxมันลงกะ Asus N6200 ไม่ได้อ่ะต้องยัดมังเข้าไป มันก้อได้ดีนี่แหละ
      ลองดูฮ่ะ

Comment

ลองดูหลายๆตัวครับ เอาอันที่ใช้ได้

ของผมเป็นเหมือนกัน ลงบางตัวเล่นเกมภาพเเตก ๆ พอเปลี่ยนก้อดี

Comment

Working...
        X