overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: สำหรับสาวก Diablo ครับ

OverclockZone Member คุณถั่ว's Avatar
    เสิงสาง->โคราช->อ่อนนุช->ประเทศไทย->ใน

Default สำหรับสาวก Diablo ครับ

ในที่นี้มีใครยังเล่นเกมส์นี้อยู่บ้างครับ
    ผมเองก็ยังเล่นเกมส์นี้อยู่นะครับ
    ที่หยิบยกเรื่องนี้มาคุยกันก็เพื่ออยากหาสาวกแนวเดียวกันมาพูดคุยแลกเปลี่ยน
    ทัศนะเกี่ยวกับเกมส์นี้น่ะครับ
    เกมส์เก่าๆ ที่ไม่ได้เล่นมานานมากแล้ว ...เมื่อวานก่อนผมเพิ่งเริ่มเล่น Diablo II
    ได้ Act แรกเอง จำได้ว่าเมื่อสัก 3-4 ปี(รึป่าว ถ้าจำผิดขออภัย) สมัยผมหนุ่มๆ
    ผมกะเพื่อนๆ ชอบเกมนี้มากๆ
    ปัจจุบัน ภาระหน้าที่ของแต่ล่ะคนมันไม่เหมือนกัน ต่างแยกย้ายกัน ผมเองก็ต้องรับผิดชอบในสิ่งต่างๆมากขึ้น - -*
    เวลาที่จะเล่นเกม ก็นอยลง แต่ยังไงซะ คนมันรักเกมส์ ยังไงก็ต้องเล่นอยู่ดี อิๆๆๆ (คุณถั่วเนี่ย จริงๆเล้ย) เอ่อ...มันจะกลายเป็นกะทู้รำพึงรำพันรึปลาวเนี่ย

สรุป....
    สาวกDiablo รายงานตัวด้วยครับ

OverclockZone Member Stand`By's Avatar
    :: Suvarnabhumi Airport ::

ผมเลิกเล่นไปนานและ แต่แผ่นยังเก็บไว้เป็นอย่างดีเลยละ

OverclockZone Member

ผมมีโกงเกมส์ฮะ ^^ จะเอาก็บอกได้นะครับ เอาไว้ edit ของโหดๆ

OverclockZone Member papae's Avatar

ผมก็ชอบเล่นฮะ

OverclockZone Member Hangger's Avatar

ยังเล่นอยู่คับ เล่นมันทุกตัวอะเลเวล70-80หมดแล้วติดโหมดHellทุกตัวเหมือนกันแบบว่าเวอร์ชั่น
    1.11 โหดมากๆเรยครับมอนส์เตอร์กันธาตุนี้ไม่เท่าไหรเจอกันการโจมตี้แบบกายภาพนี้จบเลย
    แต่ก้อพยายามเล่นให้จบทุกโหมดทุกตัวคับถ้าทำได้จะเลิกเล่นเกมนี้เลย แต่ตอนนี้ยังไม่จบสักตัวเลย
    T T โหมด Hell มันโหดเจ่งๆ

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

ผมก็เล่นนะ

ภาค 1 - เป็นวอริเอ้อร์

ภาค 2 -พาลาดิน

ภาค 2 LoD - ดรูอิด

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

เดี๋ยวนี้รับไม่ได้กับกราฟฟิคมันไปซะแล้วอ่ะ เกมเดี๋ยวนี้มันดันภาพสวยจัด
    เพื่อนผมมันเล่นจบฮาร์ดคอร์หมดทุกตัวแล้วอ่ะครับ มันบอกถ้าพลาดตายกดรีเซตเลย เอากับมันดิ

OverclockZone Member nameless's Avatar

เกมส์นี้ถึง กราฟฟิกดูมันจะตกยุคไปแล้ว แต่ถ้าให้เทียบกับเป็นเรื่องเป็นราวกับ Titan Quest ผมว่า Diablo2 ยังน่าเล่นกว่าหลายขุม

เคยเล่นอยู่พักนึง ตอนนี้ก็ยังมีอยู่ในเครื่อง แต่ไม่ค่อยได้เล่นเท่าไรนัก เพราะเมื่อก่อน จะเล่นกับเพื่อน ๆ ตอนนี้ เพื่อน ๆ แต่ละคนก็ไม่ค่อยได้มาเล่นด้วยกันเลยเล่นคนเดียวแล้วรู้สึกไม่สนุกเท่ากับเล่นพร้อม ๆ กับเพื่อน

OverclockZone Member wim99's Avatar

ผมก็เคยเมื่อก่อนติดมันมากๆ เป็นเกมส์แรกที่ผมซื้อแผ่นแท้มา

OverclockZone Member คุณพ่อน้องตาร์ด's Avatar
    งามวงศ์วาน เกษตร KFCเซ็นทรัลลาดพร้าว

แผ่น เสริม ผมพังอ่า ไม่ได้เล่น นานแล้วเหมือนกัน ใครมีแผ่น เสริม ก็อบให้หน่อยสิ น้าๆๆ

ผู้มาเยือน
    Guest

OverclockZone Member tumza's Avatar
    ที่ไหนก็อยู่ได้ ถ้าสบายใจ

ตอนนี้ก็ยังเล่นอยู่ครับ เป็นอีกเกมส์ที่อยู่ในใจเสมอมา แผ่นยังเก็บรักษาอยู่อย่างดีครับ

OverclockZone Member DriverX's Avatar

เม้าท์พังไป2ตัวก็เกมนี้ละครับ ช่วงนั้นคลั่งมากเล่นตั่งแต่เช้ายันตี3 (เล่นไปได้ยังไง)

OverclockZone Member Hangger's Avatar

มีชุด เทลราชา ครบเซ็ดเลยกว่าจะหาได้ครบ - - เลเวล 80กว่าเล่นมาครึ่งปีพอใช้แล้วไม่คุ้มเลยกะที่ได้ T T

อยากได้
    Guest

Quote Originally Posted by copper View Post
    ผมมีโกงเกมส์ฮะ ^^ จะเอาก็บอกได้นะครับ เอาไว้ edit ของโหดๆ
    ผมขอลิงค์เพื่อโหลดได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by อยากได้ View Post
    ผมขอลิงค์เพื่อโหลดได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ
    มันต้องตาม patch ของมันด้วยนะครับ

โกง v1.09d and v1.10 and v1.10s(beta) v1.11
    Hero Editor v0.80
    http://www.d2tradingpost.com/db/item...itor_V0.80.zip

Hero Editor Update v0.82
    http://www.d2tradingpost.com/db/item...date_V0.82.zip

ส่วยวิธีใช้ศึกษาเองนะครับ ไม่ยาก (ผมก็ลืมๆ ไปหมดหล่ะ)

OverclockZone Member OT's Avatar

เกมส์ในดวงใจเลยอ่ะ

ผู้มาเยือน1123456
    Guest

ผมมี sv ให้เล่นฟรีคับ
    เล่นกันหลายคน หนุกกว่าเล่นคนเดียว
    ตามนี้เลย
    http://www.thaigamesport.com/forums/...p?showtopic=19

OverclockZone Member หมวยZa's Avatar

V ล่าสุดคืออะไรหรอ
    ตอนนี้เราใช้ 1.09 อ่ะ
    แถมเวลาคุยกับ NPC ไม่ขึ้น ข้อความด้วย

OverclockZone Member Ruin's Avatar

กำลังเล่นอยู่เลย
    เพิ่งเคยเล่นได้ไกลขนาดนี้
    ทุกทีไม่เคยผ่าน Act 1

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks