Announcement

Collapse
No announcement yet.

สำหรับสาวก Diablo ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สำหรับสาวก Diablo ครับ

ในที่นี้มีใครยังเล่นเกมส์นี้อยู่บ้างครับ
    ผมเองก็ยังเล่นเกมส์นี้อยู่นะครับ
    ที่หยิบยกเรื่องนี้มาคุยกันก็เพื่ออยากหาสาวกแนวเดียวกันมาพูดคุยแลกเปลี่ยน
    ทัศนะเกี่ยวกับเกมส์นี้น่ะครับ
    เกมส์เก่าๆ ที่ไม่ได้เล่นมานานมากแล้ว ...เมื่อวานก่อนผมเพิ่งเริ่มเล่น Diablo II
    ได้ Act แรกเอง จำได้ว่าเมื่อสัก 3-4 ปี(รึป่าว ถ้าจำผิดขออภัย) สมัยผมหนุ่มๆ
    ผมกะเพื่อนๆ ชอบเกมนี้มากๆ
    ปัจจุบัน ภาระหน้าที่ของแต่ล่ะคนมันไม่เหมือนกัน ต่างแยกย้ายกัน ผมเองก็ต้องรับผิดชอบในสิ่งต่างๆมากขึ้น - -*
    เวลาที่จะเล่นเกม ก็นอยลง แต่ยังไงซะ คนมันรักเกมส์ ยังไงก็ต้องเล่นอยู่ดี อิๆๆๆ (คุณถั่วเนี่ย จริงๆเล้ย) เอ่อ...มันจะกลายเป็นกะทู้รำพึงรำพันรึปลาวเนี่ย

สรุป....
    สาวกDiablo รายงานตัวด้วยครับ

ผมเลิกเล่นไปนานและ แต่แผ่นยังเก็บไว้เป็นอย่างดีเลยละ

Comment

ผมมีโกงเกมส์ฮะ ^^ จะเอาก็บอกได้นะครับ เอาไว้ edit ของโหดๆ

Comment

ผมก็ชอบเล่นฮะ

Comment

ยังเล่นอยู่คับ เล่นมันทุกตัวอะเลเวล70-80หมดแล้วติดโหมดHellทุกตัวเหมือนกันแบบว่าเวอร์ชั่น
          1.11 โหดมากๆเรยครับมอนส์เตอร์กันธาตุนี้ไม่เท่าไหรเจอกันการโจมตี้แบบกายภาพนี้จบเลย
          แต่ก้อพยายามเล่นให้จบทุกโหมดทุกตัวคับถ้าทำได้จะเลิกเล่นเกมนี้เลย แต่ตอนนี้ยังไม่จบสักตัวเลย
          T T โหมด Hell มันโหดเจ่งๆ

Comment

ผมก็เล่นนะ

ภาค 1 - เป็นวอริเอ้อร์

ภาค 2 -พาลาดิน

ภาค 2 LoD - ดรูอิด

Comment

เดี๋ยวนี้รับไม่ได้กับกราฟฟิคมันไปซะแล้วอ่ะ เกมเดี๋ยวนี้มันดันภาพสวยจัด
              เพื่อนผมมันเล่นจบฮาร์ดคอร์หมดทุกตัวแล้วอ่ะครับ มันบอกถ้าพลาดตายกดรีเซตเลย เอากับมันดิ

Comment

เกมส์นี้ถึง กราฟฟิกดูมันจะตกยุคไปแล้ว แต่ถ้าให้เทียบกับเป็นเรื่องเป็นราวกับ Titan Quest ผมว่า Diablo2 ยังน่าเล่นกว่าหลายขุม

เคยเล่นอยู่พักนึง ตอนนี้ก็ยังมีอยู่ในเครื่อง แต่ไม่ค่อยได้เล่นเท่าไรนัก เพราะเมื่อก่อน จะเล่นกับเพื่อน ๆ ตอนนี้ เพื่อน ๆ แต่ละคนก็ไม่ค่อยได้มาเล่นด้วยกันเลยเล่นคนเดียวแล้วรู้สึกไม่สนุกเท่ากับเล่นพร้อม ๆ กับเพื่อน

Comment

ผมก็เคยเมื่อก่อนติดมันมากๆ เป็นเกมส์แรกที่ผมซื้อแผ่นแท้มา

Comment

แผ่น เสริม ผมพังอ่า ไม่ได้เล่น นานแล้วเหมือนกัน ใครมีแผ่น เสริม ก็อบให้หน่อยสิ น้าๆๆ

Comment

http://www.d2tomb.com/armor.shtml

Comment

ตอนนี้ก็ยังเล่นอยู่ครับ เป็นอีกเกมส์ที่อยู่ในใจเสมอมา แผ่นยังเก็บรักษาอยู่อย่างดีครับ

Comment

เม้าท์พังไป2ตัวก็เกมนี้ละครับ ช่วงนั้นคลั่งมากเล่นตั่งแต่เช้ายันตี3 (เล่นไปได้ยังไง)

Comment

มีชุด เทลราชา ครบเซ็ดเลยกว่าจะหาได้ครบ - - เลเวล 80กว่าเล่นมาครึ่งปีพอใช้แล้วไม่คุ้มเลยกะที่ได้ T T

Comment

Originally posted by copper View Post
                              ผมมีโกงเกมส์ฮะ ^^ จะเอาก็บอกได้นะครับ เอาไว้ edit ของโหดๆ
                              ผมขอลิงค์เพื่อโหลดได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X