Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง OpenGL [ช่วยหน่อยเน้อ]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง OpenGL [ช่วยหน่อยเน้อ]

อ่อ...คือว่าเกมส์บางเกมส์มันจามี OpenGL ใช่ไหมครับ(Cs1.6)

เเต่ทำไมปรับไม่ได้อ่ะครับ (เปลี่ยนเปง OpenGL ไม่ได้) ได้เเต่ Software,D3D(เขียนถูกป่ะว้า)

จึงอยากทราบว่าเกียวกะการลงไดร์เวอร์เป่า หรือกาดจอไม่หนับหนุน(OpenGL)อ่ะครับ

ปัญหาเดียวกับเพื่อนผมเลย แต่น่าจะไปถามใน Graphics & VGA Zone นะครับ น่าจะได้คำตอบเร็วกว่านี้

Comment

ลองลงไดรว์เวอร์ใหม่ก็น่าจะหาย

Comment

มีเว็ปโหลดไดร์เวอร์ใหม่ๆ ไหมครับ

Comment

www.guru3d.com

Comment

ขอบคุนครับ

Comment

การ์ดจอเป็น fireGL หรือ quadro รึไง ถึงจะเล่น open GL

Comment

มาช้าแต่ก็อยากพูด อิอิ

น่าจะไดรเวอร์คับ เพราะที่แถมมากะWindowsมันไม่มีOpenGLมาให้

เครื่องผมนี่ถ้าเกมไหนรับOpenGLจะเลือกอันนั้นนะ เพราะผมใช้GeForce2MX ภาพจะลื่นกว่าDirect3Dอย่างเห็นได้ชัด กินแรมน้อยกว่าด้วย Far Cry นี่เห็นชัดเลย Hitman ก็ด้วย

Comment

ผมก็มีปัญหาเรื่องนี้อ่ะ เข้าเว็บแล้วเลือกอะไรดีอ่ะอ่านอังกฤษ ไม่เก่ง

Comment

Working...
                  X