overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: Fallout 3 ด่านแรกไปไง ตอนเป็นเด็ก

OverclockZone Member supermucry09's Avatar
    BTS วงเวียนใหญ่ เวลานัดอีกที

Unhappy Fallout 3 ด่านแรกไปไง ตอนเป็นเด็ก

Fallout 3 ด่านแรกไปไง ตอนเป็นเด็ก ไปไหนไม่ได้ ต้องทำไง บอกหน่อย

OverclockZone Member

ไปอ่านหนังสือที่อยู่บนพื้นอะครับ

OverclockZone Member Boban's Avatar

เลิกเล่น ออกไปอ่านหนังสือพิมพ์ภาษาอังกฤษเยอะๆ เถอะครับ

เพราะขนาดตอนต้นนี่ คำศัพท์ยังเข้าใจง่าย

หลังๆ นี่ เลิกพุดเลยครับ

เกมนี้ไม่เหมาะกับบุคคลที่ความพยายามน้อยและชอบบู๊ครับ

Quote Originally Posted by Boban View Post
    เลิกเล่น ออกไปอ่านหนังสือพิมพ์ภาษาอังกฤษเยอะๆ เถอะครับ

เพราะขนาดตอนต้นนี่ คำศัพท์ยังเข้าใจง่าย

หลังๆ นี่ เลิกพุดเลยครับ

เกมนี้ไม่เหมาะกับบุคคลที่ความพยายามน้อยและชอบบู๊ครับ
    ให้กำลังใจเค้าหน่อยดิครับ จะใจร้ายไปใย
    ไม่มีใครเก่งตั้งแต่เกิดหรอกครับ ส่วนวิธีผ่านก็อ่านหนังสือชื่อ S.P.E.C.I.A.L แต่ก่อนหน้านั้น
    มันจะเป็น Tutorial เล็กๆๆเกี่ยวกับการเคลื่อนไหว เช่นให้เดินยืนเปิดประตู กระโดดบนเก้าอี้ครับ

สำหรับคำแนะนำผม ต้องใส่ใจกับบทสนทนาให้มากๆๆครับ แ้ล้วเกมนี้มันจะมีจุดบอกเควสด้วยครับ
    มันจะขีดขึ้นตรงเข็มทิศ วิธีการกด Tab ไปที่ Quest แล้วกด Show Location ครับ
    แต่บางเควสไม่จะไม่มีขึ้นให้ ไม่ต้องตกใจแค่เราต้องหาเองครับ

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

แนะว่าเปิด Dic จะในคอมหรือตามแต่ ไว้ด้วยครับ แล้วจดศัพท์ฝึกไปเลย สุดยอด

OverclockZone Member voravis's Avatar

ผมก็ไม่เก่งภาษาเท่าไรนะ ตอนแรกผมไม่อ่านเลยด้วยซ้ำ มาตอนแรกก็คุยๆมันไห้หมดทุกคนเดินไปเรื่อยๆแหละครับเด๋วก็ออกมาเองผมก็งงอะตอนแรก ใครทำบทสรุปทีเถอะเฮ้อตอนนี้ผมยังไม่ถึงไหนเลยเลเวล7เอง

OverclockZone Member sierra's Avatar

ยายของคุณชวนคุณนั่งดื่มกาแฟ แล้วยายของคุณก็ส่งปืนมาให้แล้วบอกให้คุณฆ่าคนในบ้านทั้งหมด คุณจะทำอย่างไร?

Quote Originally Posted by sierra View Post
    ยายของคุณชวนคุณนั่งดื่มกาแฟ แล้วยายของคุณก็ส่งปืนมาให้แล้วบอกให้คุณฆ่าคนในบ้านทั้งหมด คุณจะทำอย่างไร?
    ผมสาดกาแฟใส่หน้ายายครับ

OverclockZone Member k911's Avatar

ผมว่าคำศัพท์ในเกมนี้ เป็นอะไรที่ค่อนข้างเข้าใจง่ายนะ เล่นเกมแนวนี้มาหลายเกม เกมนี้รู้สึกเล่นง่ายกว่าเพื่อน จะมีมั่วๆ บ้างนิดหน่อย แต่ส่วนใหญ่จะไปเสียเวลากับการเดินทาง เพราะเควสต์บางอันมันอยู่กันคนละที่เลย หรือเควสต์บางอันที่มันบังคับให้เราทำ แต่ไม่อยากทำ เพราะมันดูโหดร้ายเกินไป ก็ต้องฝืนทำ ไม่งั้นไม่ผ่าน T_T

แต่ก็ดีครับ สำหรับคนที่เล่นไปเปิด Dict ไป ถือเป็นการฝึกศัพท์ไปในตัว เล่นเกมแล้วสามารถหาความรู้เข้าตัวได้ อันนี้สิ คือสิ่งที่ดีจริงๆ จะได้เห็นประโยชน์หลายๆ อย่างจากเกมบ้าง

OverclockZone Member xzin's Avatar
    ลาดพร้าว จตุจักร สะพานควาย อนุเสาวีรีย์ เกษตร งามวงวาน บางกะปิ มีนบุรี หนองจอก

Quote Originally Posted by k911 View Post
    ผมว่าคำศัพท์ในเกมนี้ เป็นอะไรที่ค่อนข้างเข้าใจง่ายนะ เล่นเกมแนวนี้มาหลายเกม เกมนี้รู้สึกเล่นง่ายกว่าเพื่อน จะมีมั่วๆ บ้างนิดหน่อย แต่ส่วนใหญ่จะไปเสียเวลากับการเดินทาง เพราะเควสต์บางอันมันอยู่กันคนละที่เลย หรือเควสต์บางอันที่มันบังคับให้เราทำ แต่ไม่อยากทำ เพราะมันดูโหดร้ายเกินไป ก็ต้องฝืนทำ ไม่งั้นไม่ผ่าน T_T

แต่ก็ดีครับ สำหรับคนที่เล่นไปเปิด Dict ไป ถือเป็นการฝึกศัพท์ไปในตัว เล่นเกมแล้วสามารถหาความรู้เข้าตัวได้ อันนี้สิ คือสิ่งที่ดีจริงๆ จะได้เห็นประโยชน์หลายๆ อย่างจากเกมบ้าง

ถ้าคุนได้เปิดแผนที่ อันนั้นไปแล้ว หรือ แอดไปแล้ว เราสามารถ วาป ไปได้ครับ

OverclockZone Member k911's Avatar

Quote Originally Posted by xzin View Post
    ถ้าคุนได้เปิดแผนที่ อันนั้นไปแล้ว หรือ แอดไปแล้ว เราสามารถ วาป ไปได้ครับ
    ครับ อันนั้นทราบ เพราะผมเล่นจบแล้ว แต่ที่บอกคือ แม้มันวาปได้ก็จริง แต่ถ้าแผนที่นั้นยังไม่ได้เปิด โดยเฉพาะช่วงเล่นใหม่ๆ กว่าจะหามันเจอ ก็เดินขาลากเหมือนกันครับ

OverclockZone Member I|lu$ioN's Avatar

ดีคับเกมนี้ เปน RPG แล้วยัง มันส์ อีกด้วย ได้ฝึกภาษาอีก หนุกดีๆ เล่นไปเรื่อยๆหละ อย่าท้อๆ ^^. . . .

Bookmarks

Bookmarks