Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอผู้รู้เรื่อง overclock เมนบอร์ด asus p4v800d-x ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอผู้รู้เรื่อง overclock เมนบอร์ด asus p4v800d-x ทีครับ

คือผมจะทำการ overclock อะครับ ผมใช้ cpu pentium(R)4 2.4 Ghz Fsb 533 ใช้ เมนบอร์ดรุ่น asus p4v800d-x พอผมเข้าไปโอเวอรคล็อก cpu ไปปรับตรง Ai overclock 10% พอบูตเครื่อง ยังไม่ถึงหน้าจอ บูตวินโดวมันก็ค้างอะครับ พอผมลอง ปรับโอเวอคล็อกแบบ Manual คือปรับ จาก ตัวคูณบัส 133 เป็น 148 ซีพียูจะเป็นความเร็วที่ 2.66GHz อะครับ แล้วพอตอนบูตเข้าวินโดว มันก็เป็นเหมือนเดิม คือไม่มีอะไรขึ้นมาเลยมีแต่จอดำๆก่อนหน้าจอบูตวินโดวจะขึ้นอีก อยากทราบผู้รู้ว่ามันเป็นอะไรหรอครับ ต้องไปเซ็ตจัมเปอตรงไหนหรือเปล่า หรือ เมนบอร์ดหรือซีพียูตัวนี้คล็อกไม่ได้ครับ ผมขอถามผู้รู้ทีนะครับ

ทำไมมันลากได้น้อยจัง ลองไปปรับอัตราทดซีพียู และล็อคบัสPCIไว้คับ(มันล็อคได้ป่าวหว่า)

ปรับแค่ในไบออสก็พอแล้ว

เดี๋ยวๆ ปิด AI Overclockยัง

Comment

ว่าจะหา P4V800D-X มาใช้สักตัว ถ้า 10% พื้นๆ ยังไม่ไหวก็ไม่มันละ
      สู้บอร์ด Gigabyte AGP4X chip SiS645 ตัวเก่าผมไม่ได้เลยนะ
      เห็นเค้าว่า chip VIA ดีกว่านี่ หรือว่าจะเป็นที่ RAM ไม่ไหว
      ช่วยลอง แล้วแจ้งผลด้วย อยากรู้ครับ

ชักจะใจมากมายละ อิ อิ

Comment

ตัวนี้ตันสนิทคับ ยืนยัน

Comment

ก็ว่าทำไมมันไปได้น้อย

Comment

Working...
          X