Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมมีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมมีปัญหา

คอมเพิ่งประกอบใหม่ได้ 1 สัปดาห์ เปิดติดบ้างไม่ติดบ้างเป็นเพราะอะไรครับ กดที่ปุ่มสตาร์ท บางที่ไฟก็ติด บ้างที่ไฟก็ไม่ติด ถ้าไฟติดบ้างที่ก็ดับไปเฉยเลยบ้างที่ก็ใช้ได้ ผมคาดว่าจะเป็นที่ Power Supply (Asus 450W) หรือเปล่าครับ เพิ่งซื้อเอง ขอบคุณครับ

เดายากนะคับ ลองเข้าไปเสียบทุกอย่างให้แน่นๆดูคับ

สเปกเครื่องอะไรคับ

Comment

PSU ครับ เคลมโล้ด

Comment

รองเปลี่ยนPSUก่อนดีกว่าครับ แต่อย่าเพิ่งเอาไปเคลมเลย เพราะมันอาจไม่เสีย มันเกิดได้จะหลายสาเหตุครับ

Comment

Working...
        X