Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ถามผู้รู้ครับ ขอบคุณครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ถามผู้รู้ครับ ขอบคุณครับ

คือ ผมลอง OC 4850 ICQ4 ดู แต่ใช้ซิ้งเดิม ใช้ ccc เอา

700/1150 ความร้อน 45 องศา

ซึ่งผมคิดว่า มันก้อไม่ได้ร้อนอะไรเลยแต่ทำไมเวลาเล่นเกมส์บางเกมส์ ภาพเป็นเส้น แตกนิดๆบ้างเช่น 2K9 crysis เนี่ยถ้าฉากแบบใช้เยอะ มันจะดีดออกทันที ไปเช็คความร้อนไม่เกิน 50

แต่บางคนลากไปถึง 800 บ้าง 750 บ้าง ระดับความร้อนพอๆกับผม อยากรู้ว่า ลากไปขนาดนั้น เวลาเล่นเกมส์จริงๆ มันเล่นได้จริงหรือป่าวครับ หรือแค่ลากโชตัวเลขเฉยๆอ่ะครับ

หากลากไปได้ไกลขนาดนั้น แล้วเล่นได้จริง เพราะมันจะแตะ 4870 โดยแค่ผมลงทุนซื้อแค่ซิ้งดีๆซํกตัว มันก้อน่าลอง แถมยังเตะ 9800+ได้เลย

ลดความเร็วแรมลงมาครับ (Vmem) ถ้าแรมไม่ไหว ภาพมันจะเสีย

แต่ถ้า Vcore ไม่ไหว มันจะค้าง

Comment

ลดความเร็วแรมลงมาครับ (Vmem) ถ้าแรมไม่ไหว ภาพมันจะเสีย

แต่ถ้า Vcore ไม่ไหว มันจะค้าง

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
        X