Announcement

Collapse
No announcement yet.

### Asus EN8800GT vs HIS HD4830 เลือกตัวไหนดีครับ ###

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ### Asus EN8800GT vs HIS HD4830 เลือกตัวไหนดีครับ ###

คุ้นๆว่า
    1. 8800 GT กินไฟมากกว่า 4830 ใช่มั๊ยครับ
    2. 4830 ร้อนมากกว่า 8800 GT ใช่มั๊ยครับ

เน้นเล่นเกมส์นะครับ รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยว่า
    ตัวไหนน่าจะเหมาะกว่าในการเล่นเกมส์ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นครับ...

8800 ร้อนกว่าครับ แนะนำ 4830

Comment

เล่นเกม 8800GT ลื่นกว่าหน่อยๆ แต่คุ้มทั้งคู่ครับ ราคาตามความแรงแล้วก็ตามที่ท่านชอบ

Comment

ถ้าเทียบกันชอบ 8800GT มากกว่า แต่ขอเป็น XFX Zalman Non Ref.

Comment

แล้วแต่ครับ 9800 GTX+

Comment

8800 GT ร้อนกว่า เกมแรง (ถ้าไม่ค่อเก่งไดร์เวอร์หรืออัพน้อยอัพไดร์เวอร์หรือต่อเน็ตโหลดมันเวลานาน) เอาตัวนี้
            4830 เย็นกว่าหน่อย เกมแรงพอๆกันสีสดกว่า แต่ อัพไดร์เวอร์หน่อยนะครับ ดูหนังเป็นหลักเล่นเกมเป็นรอง เอาตัวนี้

ปล. ไดร์เวอร์การ์ดจอควรอัพเสมอนะครับ

Comment

xfx9800gtx+ คุ้มครับ
              นอกประเด็นอิอิ

Comment

แล้วแต่ชอบ คุ้มทั้งคุ่

Comment

http://www.jedicool.com/product.php?id=1137

4090 บาท

Comment

ถูกดีครับ ผมว่า Nvidia มันก็มีปัญหาไดร์เวอร์อยู่ต้องลองเหมือนกันนะว่าตัวไหนดี lol ส่วนเจ้าเอ่อข้างบนถ้ามีแบบนี้ตอนผมซื้อคงดี เสียดาย 9800Gt ไปละ ทุกอย่างเหมือน 8800gt

Comment

8800GT โล้ดดดครับคุ้มสุดๆ

Comment

Working...
                      X