Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu นี่มีผลกับเกมส์ไม๊ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu นี่มีผลกับเกมส์ไม๊ครับ

ยกตัวอย่าง Splinter cell : DA ที่กินสเปคสูงกว่าทุกๆภาคที่ผ่านมา
    CPU เนี่ยอย่างน้อย 3G แต่ระบบแนะนำ 3.5 G ยังไม่รวมอย่างอื่นนะ
    เครื่องผม P4 2.8 @ 3.2 ก้อคงเล่นไม่ได้สิ เลยอยากรู้ว่า
    cpu นี่มีผลกับเกมส์ไม๊ครับ

ผมว่ามีนะครับ แต่ก็ไม่มากเท่าแรมกะการ์ดจอ

ที่ท่านว่าระบบของเกมส์ต้องการ 3.5G นี่ ขั้นต่ำ หรือ Recommended อ่ะ

ถ้าขั้นต่ำคงไม่ไหวแน่ แต่ถ้า Recom สบายๆครับ ปรับอะไรลงมานิดหน่อยก็คงเล่นได้

Comment

มีผลครับ แต่เรื่อง spec ไม่ต้องไปเชื่อมันมาก

เช่น ถ้าเกมส์เขียนแบบนั้น ก็แปลว่า พวก e6300 ก็เล่นไม่ได้สิ เพราะสัญญาณนาฬิกาไม่ถึง ทั้งที่แรงชิบหายแล้วก็ตาม

Comment

น่าจะเล่นได้ครับ แต่ช้าหน่อย ไม่ลื่นประมาณนั้น

Comment

น่าจะเล่นได้นะ แต่จะกระตุกหน่อยเท่านั้น

Comment

Working...
          X