overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 50

Thread: ความห่วย ของร้าน JIB ใครเคยเจออย่างผมบ้าง

OverclockZone Member tom23's Avatar
    "Kmutnb" เด็กพระนครเหนือครับ

Angry ความห่วย ของร้าน JIB ใครเคยเจออย่างผมบ้าง

เมื่อวันที่ 7 ตุลาคมผมเอา Main board Msi รุ่นหนึ่งไปเคลมครับ
    พอทำเรื่องเสร็จ พี่เค้าบอกว่า อีก 2 อาทิตย์ให้มารับได้
    พอครบ 2 อาทิตย์ผมโทรไปถามใหม่ เค้าบอกว่าของยังไม่มา
    อีก2 อาทิตค่อยมาดูละกัน ซักพักพอ2ครบอาทิตย์ (เป็นเวลาครบ 1 เดือนเเล้วครับ )
    ผมโทรไปถามอีก เค้าบอกว่าของไม่มี จะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ ผมก็โอเค เเล้วอีกอาทิตย์ค่อยมารับ
    เเต่พอครบอาทิตย์ ผมโทรไปอีก เค้าก้อบอกว่าของยังไม่มาครับ ให้มารับวันที่ 14 พ.ย. ครับ

เเล้ววันนี้ผมโทรไปถามอีก เค้าบอกว่ายังไม่ได้ติดต่อกลับฝ่ายเคลมเลย เเล้วเค้าให้ผมรอเดี๋ยวเค้าจะโทรกลับ เเล้วพอโทรกลับมา เค้ากลับบอกว่า main Board ของน้อง กำลังส่งไปที่ บริษัทที่อยู่ไต้หวัน
    ยังไม่รู้ว่าจะซ่อม หรือจะทำอะไร รู้เเค่นี้ เเล้วเดี๋ยวเย็นๆ จะติดต่อกลับไปใหม่

เเล้วอย่างนี้เเปลว่าที่เค้าพูดมาก้อเเปลว่าโกหกช่ายมั้ยครับ บอกว่าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ก็ไม่ยอมเปลี่ยน
    ขนาดจะซ่อมยังไม่ได้ซ่อมเลย เเล้วจะให้ผมเชื่อถือได้อย่างไร ขอบอกว่า ห่วยมากๆ ครับ
    เพื่อนๆ ที่จะซื้อคอม หรืออุปกรณ์ อะไรใหม่ก้อคิดดูดีๆ ก่อนละกัน เเต่ผมคนหนึ่งหละที่จะไม่ซื้อร้านนี้อีกเเล้ว

เรื่องเงินผมไม่เสียใจหรอกครับ มันราคาเเค่พันกว่าบาท เเต่มันเสียความรู้สึกครับ
    ตอนนี้ผมก้อซื้อบอร์ดใหม่เเล้ว ถ้าผมรอ ไม่รู้จะได้ใช้ปีไหนครับ

หวังว่า ประสบการณืของผม คงจะเป็นอุทาหรณ์ ให้กับเพื่อนๆ นะครับ

เพิ่มเติมครับ

เมื่อวันศุกร์ผมโทรไปที่ฝ่าย HR เลยครับ
    ผมก้อเล่าเรื่องทุกอย่างให้ฟังครับ เเล้วเค้าบอกว่าจะจัดการให้เเล้ววันจันทร์จะโทรไปบอก

เเล้ววันนี้ผมโทรไปอีก เค้าก้อบอกว่าขอจะมาภายในวันเสาร์ อาทิตย์นี้ครับ เค้าบอกเเน่นอนครับ
    เเล้ววันศุกร์จะโทรมาเเจ้งอีกทีครับ

ผมไม่รู้ว่าจะเลื่อนอีกหรือเปล่า (แอบเซ็งเล็กๆ ครับ)
    Last edited by tom23; 17 Nov 2008 at 14:47:02.

OverclockZone Member zar0079's Avatar

This is thailand T_T

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

- - ตอนนั้นผมใส่ชุด แบบบ้านๆ ไปอะครับ แบบว่าเซียก็ไม่ได้ใหญ่โตอะไร ผมไปซื้อแค่การ์ดจอแล้วก็กลับ

สายตานี่ดูถูกกุจริงๆ ผม อายุ 15 นะ ไปกลับเพื่อน

ซื้อ 4670 มาจากร้านนั้นแหละ หุหุ

พี่ผมเขาชอบร้านนั้นมะรุเป็นอะไร แต่ขอให้ได้ของก็พออย่างอื่นมะสนทะร่าย หุหุ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ทีหลังขอซื้อคนที่เราติดต่อมาทุกครั้งนะครับ
    จะได้ประจานได้ถูกคน ระบุตัวไปครับ
    แล้วที่โทรไปนี้ ศูนย์ใหญ่เปล่าครับ

OverclockZone Member kessopha's Avatar

งานเข้าซะแล้ว

OverclockZone Member GOLDGEAR74's Avatar

เซงแทน

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ผมก็เคยเครมการ์ดจอ ประกันดีคอม แต่ผมเครมผ่านร้าน รอม่างไปเหอะ เป็นเดือนเหมือนกันครับ

OverclockZone Member

แต่ผมเคยไปเคลมExHDD เค้าเคลมให้เลยทันทีนะ เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย(อยู่ภายใน15วันแรก) รอ 2 นาทีเอง

OverclockZone Member pongwaen's Avatar
    Cm>>Bkk@Thailand.

ของผมก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ เมมบอร์ดเสียก็เปลี่ยนให้เลย
    ปล.jib ที่เชียงใหม่ครับ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

Quote Originally Posted by nutop View Post
    แต่ผมเคยไปเคลมExHDD เค้าเคลมให้เลยทันทีนะ เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย(อยู่ภายใน15วันแรก) รอ 2 นาทีเอง
    อันนี้ถ้าไม่ได้ต้องโวยคับ

OverclockZone Member tom23's Avatar
    "Kmutnb" เด็กพระนครเหนือครับ

ที่พันทิพประตูน้ำครับ

OverclockZone Member sit02's Avatar

ผมก็โดน2ครั้งครับ สั่งผ่านเวบ JIB สั่ง switch 4port 1 Gbps แต่ได้รุ่น 100 Mbps มาแทนรอเปลี่ยนของเกือบเดือน ส่งของไปเปลี่ยนทาง ปณ ก็ไม่มีคนไปรับโทรตามเรื่องจนปลง
    รอบ2 สั่ง DDR2 OCZ Nvidia Edition 2GB*2 แต่ได้รับของเป็นรุ่น Ocz Platinum 2Gb*2 -*- เลยทนใช้ต่อไป

OverclockZone Member arito's Avatar

แนะนำนะคับ

ถามชื่อคนที่รับงานเราแล้วโทรไปฝ่าย HR ทาง บ.นั้นๆเลย

OverclockZone Member kupong's Avatar

สงสัยผมโชคดี
    JIB โคราช ซื้อ MainBoard Giagabyte มา แล้วเสียเลยเอาไปเคลม พอดีดูที่ใบเสร็จรับเงิน มัน 17 วันแล้ว เกิน 15 วันที่ร้านกำหนด แต่ สาขาที่โคราชเขาเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย

แต่ก็มีครั้งนึงเอา HDD 250GB ไปเคลม ใช้เวลา 2 สัปดาห์ แต่ DCOM ส่งมาให้ 80GB JIB ก็ไม่ได้ดู แต่ผมดูของก่อน เลยส่งคืน เสียเวลาไปอีก 2 สัปดาห์ ตอนนั้นเล่นเอาเซ็งไปเหมือนกัน

OverclockZone Member IIOUIISJ's Avatar
    -:ซื่อกินไม่หมด_____________คตกินไม่นาน:-

สงสัยเป็นเหมือนค่ายนี้ D... "การทำธุระกิจคือกำไลสูงสุด" คุ้นๆมั้ยเอ่ย

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

แนะนำให้โทรไปแจ้งสำนักงานใหญ่ครับ เล่าเรื่องให้ฟัง

ปกติ บริษัทใหนๆก็ไม่มีนโยบายแบบนี้หรอกครับ มันจะแย่ก็แย่ที่ตัวบุคคลนั้นแหละครับ

OverclockZone Member usatit's Avatar
    โคราช หลานย่าโม

jib ที่โคราชเป็นเหมือนกัน....ไม่รู้ว่าทำไมไม่มีนโยบาย...อบรมพนักงาน....ลูกค้าจะไปซื้อของทำเหมือนหยั่งกับจะไปขอซะงั้น.....ต่างกับ HWH `ที่โคราชทั้ง2สาขา พูดจาน่าซื้อขายจัง......

OverclockZone Member

กำ เพิ่งเอา MB ไปเคลมที่ JIB เหมือนกัน บอกว่ารอ 2 อาิทิตย์เหมือนกันอีก แล้วจาโดนเหมือนกันไหมเนี่ย
    หรือว่าจะซื้อ MB ใหม่ร้านอื่นดี

bandit_m's Avatar
    ต.กู่ อ.ปรางค์กู่ จ.ศรีสะเกษ

ขอบคุณครับที่มาบอก

OverclockZone Member HERO-NUT's Avatar
    SINGBURI , Chachoengsao

ผมเคยเคลม MB ASUS Synnex ที่ JIBนี่ล่ะ ตามเรื่องตลอด1เดือนเต็มพอดีได้ของครับ ใช้ได้ปรกติดีทุกอย่าง

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks