Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำร้านขายVGAที่พันทิบหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำร้านขายVGAที่พันทิบหน่อยครับ

คือว่าเสาร์-อาทิตย์นี้จะไปซื้อ VGA ใหม่ น่าจะเป็นHIS 4850 iceq4 turboไม่ก็ 9800gtx+

แล้วก็ไม่ใช่เซียนพันทิบ เดินไม่ค่อยถูกครับ :P

ไปครั้งนี้คงเปลี่ยนหลายอย่างเลย

เพราะว่า 6600 ตัวเก่ามันก็แทบจะชนกับ HDD อยู่แล้ว

สงสัยต้องเปลี่ยน Case ด้วย

ไม่แน่ใจว่า Supply 450w จะเอา4850หรือ9800gtx+ อยู่หรือเปล่า

ช่วยชี้แนะด้วยครับ

แล้วก็งาน Commart อ่ะ มีร้านขายของPC มั้ยอ่ะ พวกVGA Ram Case etc...

เห็นดู review ภาพงานใน msn มีแต่ขาย notebook -_-''

ดันๆ ครับ

กำลังตัดสินใจ

Comment

450w แท้ก็เอาอยู่ครับ แต่ไหนๆก็ซื้อใหม่เอาเผื่อๆไว้ ลองดู I-cute titanium 650w 2300กว่าๆร้าน TK ดูครับ
      ถ้าใช้ 6600 แล้วมันจะชน HDD งี้ถ้าจะเปลี่ยนเป็น 9800gtx+ ก็ต้องเปลี่ยนเคสล่ะครับ -*- คงจะใส่ไม่ได้แหงๆ

Comment

Originally posted by shinwa View Post
        450w แท้ก็เอาอยู่ครับ แต่ไหนๆก็ซื้อใหม่เอาเผื่อๆไว้ ลองดู I-cute titanium 650w 2300กว่าๆร้าน TK ดูครับ
        ถ้าใช้ 6600 แล้วมันจะชน HDD งี้ถ้าจะเปลี่ยนเป็น 9800gtx+ ก็ต้องเปลี่ยนเคสล่ะครับ -*- คงจะใส่ไม่ได้แหงๆ
        สงสัยจะได้เปลี่ยนเคสจริงๆแหละท่าน~

แล้วร้าน TK มันอยู่ส่วนไหนของพันทิบอ่ะ

ถ้าที่ร้านมีครบจะได้เปลี่ยนที่เดียวหมดเลย ไม่ต้องเดินหาหลายร้าน

Comment

Originally posted by poingmaster View Post
          สงสัยจะได้เปลี่ยนเคสจริงๆแหละท่าน~

แล้วร้าน TK มันอยู่ส่วนไหนของพันทิบอ่ะ

ถ้าที่ร้านมีครบจะได้เปลี่ยนที่เดียวหมดเลย ไม่ต้องเดินหาหลายร้าน
          เดินเข้าไปชั้น 1 แล้วชิดขวา คับผมเดี่ยวก็เจอคับ

Comment

Originally posted by meekung123 View Post
            เดินเข้าไปชั้น 1 แล้วชิดขวา คับผมเดี่ยวก็เจอคับ
            ขอบคุณมากครับ ^^

Comment

I-cute เหลือแต่ตัว 900 W ครับ
              ของหมดต้องรอหลังวันที่ 20 พ.ย. ของถึงมาครับ
              เพิ่งไปมาตอนกลางๆสัปดาห์ไม่มีของซะงั้นอยากได้ 750W

Comment

ของเขาดี หมดเร็วมาก

Comment

Working...
                X