Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงครับ ทำไมจอเขียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงครับ ทำไมจอเขียว

คือผมแงะเคสออกมาดูเล่น
    แล้วเอามือไปดันการ์ดจอนิดหน่อย ว่ามันงอรึเปล่า (ดันเบาๆนะครับ)
    จากนั้น ผมก็จัดแจงเสียบสายไฟครบหมด
    เปิดหน้าจอ บูทเข้าวินโดว์ กลายเป็นจอเขียวซะงั้น
    ผมลองถอดสาย DVI ออกแล้วเสียบกลับไปใหม่
    ตอนนี้หายเป็นปกติ
    ไม่ทราบว่า สาเหตุที่แท้จริงมันเป็นที่อะไรครับ
    ไปค้นในกูเกิ้ลดู มีแต่พวกที่จอเขียวแล้วการ์ดเจ๊งไปทั้งนั้น
    รบกวนหน่อยนะครับ ประกันผมเทพ ( D com )

เสียบไม่แน่นมั้งครับ ^^ ผมเคยเป็นพอขยับให้แน่นก็หายไม่มีิอะไรหรอกครับ

Comment

สาย DVI เสียบไม่แน่นครับ

อาจจะไม่แน่นจากหัว VGA หรือ หัวที่เข้าจอ ขยับให้แน่นก็จบครับ

บางทีก็เป็นสีฟ้าบ้าง ชมพูบ้าง เวลาไปโดนสายมันตอนเปิดอยู่ครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ ^ ^

Comment

ขอผมเป็นสีม่วงตอนเสียบสายไม่แน่นครับ >.< ( จอผมเป็นเกย์ป่าวเนี้ย )

Comment

Working...
          X